เมื่อเสื้อแดงที่กำลังปิดถนนโดนไล่ที่สาทร ((สะใจค่ะ))

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MadooMadoo, 10 เมษายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. MadooMadoo

MadooMadoo New Member Lady Member

25
    2
    0
    บอก ก่อนนะคะว่าไม่ใด้ฝักใฝ่ฝ่ายใด ไม่ว่าม็อบไหนที่สร้างความเดือดร้อนให้คนจำนวนมากขอบอกว่าเกลียดมากกก...โดย เฉพาะเสื้อแดงที่เมื่อวานปิดถนนหลายจุด รวมไปถึงอนุสาวรีย์ชัยซึ่งเป็นทางกลับบ้านเราด้วย แบบว่าโกรธมากกกกก...ทำให้ต้องติดอยู่บนถนนอยู่ 4 ชั่วโมง มันต้องช่วยกันแบบนี้ค่ะ ถ้าไม่อยากเดือดร้อน นึกอยากจะไปปิดถนนที่ไหนก็ปิดได้ยังไง พวกเราต้องสู้ค่ะ...

ปล : ไม่ใช่ เสื้อเหลือง แล้วก็ไม่ใช่ เสื้อแดง แต่ไม่ชอบใครที่มาทำให้คนส่วนใหญ่เดือดร้อนค่ะ ตอนเสื้อเหลืองก็ไม่ชอบที่ไปปิดสนามบิน ทำไมม็อบไม่หมดไปสักที เบื่อมากแล้วค่ะ (บ้านอยู่แถวดุสิต ประท้วงกันที่ทำเนียบ ได้ยินเสียงมันทุกวันเลย...

คลิ๊กไปดูเลยที่ลิ้งค์ นี้ค่ะ [media]http://www.youtube.com/watch?v=OKoHFD6H66Q[/media]

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    สมน้ำหน้ามันนะครับไอ้พวก taxi เสื้อแดง

3. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    อื้ม

ไม่อยากคุยเรื่องการเมืองเลยครับ

เด๋วจะยาววววว

เอาเปงว่ารักกันไว้เถิด เราคนไทยด้วยกัน

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ต่างคนต่างความคิดครับ สุข ทุกข์ ไม่เหมือนกัน ( อยู่ที่ตัวเราเองครับ )

5. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    รักกันไว้ คนไทย!!!

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ขอเป็นกลางครับ ชอบความสงบสุข

7. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ูู^^ สะใจคับ

8. โอ โคราช EK

โอ โคราช EK New Member Member

39
    0
    0
    ช่วย กัน ครับ บ้านเมืองแย่ มากแล้ว

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขอเป็นกลางครับ

แต่แม่งจะปิดถนนทำส้นตึกไรฟ่ะ จะกลับบ้านแม่งก็มาปิดตรงสุทธิสาร เย็ดเข้ ................แต่ว่า.....ขอเป็นกลางครับ

10. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เดือดร้อนกันทุกหย่อมหญ้า

11. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    สะใจมากครับ อนุสาวรีชัย น่าจะโดนยังงี้บ้าง เสียดายเลิกไปซะก่อน

12. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ท่าทางจะสะใจมากนะครับ..ไม่เคยโพสอะไรในบอร์ดนี้พอเข้ามาก็
    เข้ามาจุดประเด็นการเมืองในบอร์ดนี้..ไม่ทราบต้องการอะไร.
    ยังไงเสนอผู้ดูแลปิดกระทู้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2009
    zeraph ถูกใจสิ่งนี้
  13. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    เฮ่อ......no comment

14. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ไม่ออกความคิดครับ เบื่อกับเรื่องแบบนี้ครับ คุยกันเรื่องอื่นกันดีกว่า มันเครียดครับ

15. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    คนไทยบอบช้ำมามากแล้วคับ

ภาวนาให้คนไทยกลับมารักกันนะคับ

16. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผมติดอยู่ 3 ชั่วโมงเลย น้ำมันก็จะหมด เซงจิต

17. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมขอนิดนึงครับ
    ท้าวความถึงสมัยก่อนสมัยที่ต้องรบกันเพื่อรักษาแผ่นดิน ผมว่าในสมัยนั้นเค้ารักชาติ และมีจุดมุ่งหมายเดียวกัน คือปกป้องแผ่นดิน ผมคิดว่าคนสมัยนั้นทุกคนคงคิดแบบนี้ ทุกคนมีจุดมุ่งหมายเดียวกัน เลยช่วยกัน รักกัน สามัคคี
    แต่สมัยนี้ คนเยอะ อยู่กันอย่างสุขสบาย ไม่ต้องไปสู้รบกะใคร มีเวลาว่างมาก และต่างคนก้อต่างมีจุดมุ่งหมายไปคนละทิศละทาง มีความคิดไม่ตรงกัน
    ผมอยากให้ทุกคนคิดถึงชาติ คิดถึงประเทศ ทำทุกอย่างเพื่อรักษาชาต รักษาประเทศ เพื่ออนาคตลูกหลานเรา ให้ลูกหลานเราได้ภูมิใจในสิ่งที่เราสร้างไว้ให้ครับ
    ขอให้คนไทยรักกันครับ ผมก้อไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายไหนน่ะ อยากให้ประเทศชาติสงบสุขเหมือนเดิม อยู่ได้อย่างมีความสุข

18. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รักและสามัคคีกันแล้วอะไรมันจะดีขึ้นเอง

19. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    นี่แหละน้า..... ทำหั้ยประชาชนเดือดร้อน ก็ต้องโดนกันบ้าง อิอิ :D

20. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เห้อ สงสารประเทศ....

21. AOD_BKI

AOD_BKI New Member Member

66
    4
    0
    รักกันไว้เถอะ... เพื่อประเทศเราครับ

22. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ลบกระทู้เถอะครับ MOD

เดี๋ยวยาว เห็นด้วยกับ SPUKNIC

23. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    เก็บเรื่องการเมืองไว้คุยกันที่อื่นดีไหมครับ
    เดี๋ยวบอร์ดช้าจะยิ่งหงุดหงิดขึ้นไปใหญ่ อิๆๆ
    :D

24. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เสื้อแดง เล่นอะไรกันก็ไม่รู้ รถมันติดนะตัวเธอ

25. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมว่าเริ่มจากพวกเราดีกว่าครับอย่ามองว่าแดงหรือเหลือง ทำงานๆๆๆๆๆ เก็บตังค์ๆๆๆๆๆๆๆๆ ใครชอบรถเอาเวลาไปแต่งรถ ใครชอบหญิงเอาเวลาไปจีบหญิง ใครชอบเตะบอลเอาเวลาไปเตะบอล ถึงเวลาก็กลับไปทำงานๆๆๆๆ เหมือนเดิม สุดท้าย
    ก็จะไม่มีใครไปประท้วง บ้านเมืองก็จะไม่เป็นแบบนี้ ทั้งคนเสื้อแดงและเสื้อเหลืองก็คนไทยด้วยกัน
    เราเคยอยู่กันแบบช่วยเหลือเกื้อกูลกัน รักใคร่กัน ถ้าจะมีคนโตๆไม่กี่คนเค้าจะทะเลาะกันก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ ส่วนผมก็ ทำงานๆๆเก็บตังค์ๆๆแต่งรถๆๆ
    ความคิดส่วนตัวผมนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้