น้ำมันเครื่องขึ้นมาเปียกหัวเทียนเครื่องกระตุกทำไง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    น้ำมันเครื่องขึ้นมาเปียกหัวเทียนเครื่องกระตุกทำไง ต้องซ่อมตรงไหนบ้าง วาว์ลหรือป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่ คับจะได้ไม่โดนช่างเชือด

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนซีลตรงเบ้าหัวเทียนครับ

3. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    แล้ววาวล์ดังด้วยต้องทำไงคับ

4. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    ส่วนวาล์วดังลองตั้งใหม่ดูครับ

5. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    มันใช่ยางตีนวาล์วรึเปล่าครับ?

6. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    ไม่ใช่ครับคนละตัว
    ตัวนี้เปิดฝาครอบวาล์วออกมาจะเห็นอยู่ตรงรูที่ใส่หัวเทียนครับ

7. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    น้ำมันเครื่องเข้าหัวเทียน เป็นที่ซีลหัวเทียนครับ

มี 2 ฝั่งนะครับ

ฝั่งแรก เปิดฝาวาล์ว จะเจออยู่ตรงเบ้าหัวเทียนพอดี

ฝั่งที่สอง ต้องยก กระเดื่องวาล์วออกมาทังยวงครับ จะเจอซีลตัวล่างอยู่ ตรงเบ้าหัวเทียน

เสร็จแล้วก็ตั้งวาล์วใหม่ไปในตัวเลยครับ

ซีลตัวละ 90 บาท บนล่าง ทั่งหมด 8 ตัว

ค่าแรงไม่แน่ใจครับ

วาล์วดังลองตั้งวาล์วให้ชิดขึ้นครับ
    ส่วนน้ำมันเครื่องเยิ้มหัวเทียนก็ตามที่ข้านบนว่าเลยครับ
    ค่าทำไม่เท่าไหร่ แต่อาการรถจะดีขึ้นรู้สึกได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้