ขอเชิญพี่น้องEKและRC web ร่วมบริจาคโลหิตเนื่องจากขาดแคลนมากกกกก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย millinium5755, 15 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    ขอเชิญชวนพี่ๆน้องEK และRC webทุกท่านที่สามารถบริจาคโลหิตได้ ช่วยกันบริจาคโลหิตหน่อยนะคะ เพราะช่วงนี้เป็นช่วงที่โลหิตขาดแคลนมาก ซึ่งทุกปีจะเป็นเช่นนี้เนื่องจาก อุบัติเหตุต่างๆค่อนข้างมาก และเป็นช่วงปิดเทอมใหญ่ ทำให้ผู้บริจาคโลหิตที่เป็นนักเรียนนักศึกษาหายไปจำนวนมาก
    :):)ถ้าเป็นเขตหาดใหญ่ สงขลา ก็รบกวนบริจาคได้ที่ หน่วยคลังเลือดฯ รพ.สงขลานครินทร์ 8.30-16.30น.ทุกวัน หรือรพ.ใกล้บ้านนะคะ
    ส่วนจังหวัดอื่นหรือกรุงเทพฯบริจาคได้ที่สาขาบริการโลหิตแห่งชาติทุกแห่ง
    ขอบคุณมากๆค่า:):)

2. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
  3. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ช่วยๆกันนะครับ เพื่อวันใดเราอาจจะต้องการบ้าง

4. เพิ่งบริจาคไปเมื่อวันที่ 1 เมษา ที่ผ่านมานี่เอง ผมบริจาคโลหิตไปแล้วทั้งหมดรวม 42 ครั้งครับผม ใครที่ยังไม่เคยบริจาคเลือดตัวเอง ก็ขอเชิญนะครับ บริจาคแล้วรับรองน้ำหนักไม่ขึ้นแน่นอน (มันไม่เกี่ยวกันเลย) มีแต่ประโยชน์ ไม่มีโทษ แถมได้บุญกุศลอีกต่างหาก

5. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    ที่THE MAIL ก็มีศูนย์สภากาชาด ทุกสาขานะคร๊าบ จะได้เดินทางสะดวก

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อย่าลืมไปบริจาคกันนะครับ ช่วยเหลือกัน

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    รอร่างกายสมบูรณ์ จะไปบริจาคนะครับ เมื่อก่อนบริจาคประจำ :)

8. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ผมบริจาคตลอด บริจาคแล้วรู้สึกสดชื่นคับ

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ตั้งแต่โตมาจนอายุ 20 กว่าๆๆก็เคยบริจาคไป2 ครั้งเอง ....ลมแดกทั้ง 2 ครั้งเลย 5555 อยากไปนะแต่กลัวอ่ะ ทำใจก่อง :p

10. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    น้ำหนักไม่ถึงอ่ะครับ เจ๊

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ขาดไปกี่โลจาครบ 100 ละคร๊าบ

12. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    อิอิ

เคยไปบริจาคที่มอ.เเล้วขอรับ

เเต่เค้าไม่รับ

เลือดมันลอย

อิอิ

13. millinium5755

190
    91
    0
    ขอบคุณค่าที่ช่วยๆกัน

ไม่หลับไม่นอนพักผ่อนไม่เพียงพอ ปาร์ตี้บ่อยๆควรรอให้เฟรชก่อนนะคะ
    ถ้าบริจาคโลหิตได้บ่อยไม่เกิน3เดือนต่อครั้งนะคะ

:Dอิอิ อายุ20กะอีก10กว่าเหรอเพ่X เป็นลมส่วนใหญ่ก็เกิดจากร่างกายไม่พร้อม อาจเป็นที่สุขภาพเอง หรืออีกทีก็ใจไม่พร้อมอะเพ่X
    น้ำหนักไม่ถึง100 ไม่เป็นปัญหาค่ะคุณน้อง แค่มากกว่า45กก.ก็บริจาคได้แล้ว

เลือดลอยเป็นภาวะของร่างกายแต่ละช่วงค่ะ ถ้าเราไม่ได้เป็นโรคโลหิตจาง ก็จะขึ้นอยู่กับร่างกายเราช่วงนั้น อาจพักผ่อนน้อย เพิ่งหายป่วย สักอาทิตย์นึงความเข้มข้นเลือดจะกลับมาเหมือนเดิม ไงช่วงนี้มาได้นะคะ ขาดเลือดดดดดค่ะ

:D:D

14. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    บริจาคถี่เกิ้นป๋า สาธุ....สังคมเรามีคนดีๆอย่างนี้เยี่ยมครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้