วิธีใส่กันสาด มี 2 วิธี เหรอครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 12 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เห็นในกรทู้ คลับ เอส ไอ มี 2 วิธีแต่
    ยังไม่ค่อยเข้าใจ ใครว่าง มาสาธิตหน่อยนะครับ

เวลาไปให้ร้านติดจะได้ระวัง เพราะ
    มีวิธีที่ทำให้ลมเข้าเสียงดัง กับแบบเงีบย ไม่
    อยากเสียเวลาไปแก้งานอะครับ

ขอบคุณครับ

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    น่าจะวิธีเดียวนะครับ สำหรับของแท้อ่ะ ทำเองได้นะไม่ยากเลยครับ

1. แกะยางขอบกระจกออก
    2.จะเห็นรูด้านใน สำหรับยึดน๊อตเพื่อติดกันสาด
    3.ยึดน๊อตแล้ว ติดแผ่นยางขอบกระจกเข้าที่เดิม แล้วก็ลองขับรถดู / ลองเลื่อนกระจกขึ้น-ลงครับ

3. WITSANOWA

953
    23
    0

คือผมแวะ เข้าไปอ่าน ในกระทู้ CLUB SI
    เห็นมี 2 วิธีอะครับ ก็เลยสงสัย ขอบคุณนะครับ:D

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    บ่เป็นหยั่งครับ

5. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    ถึง คุณ Witsanowa.
    เท่าที่ผมได้ทดลองใส่กันสาดของแท้แบบเป็นกิ๊บล๊อคกับคุณ 1 EK ดูแล้วนับว่าไม่ง่าย ไม่ยากเท่าไร เพียงแต่ว่าเราต้องดึงยางขอบกระจกลงมาแล้วใส่กิ๊บล็อคหัวท้ายเข้าไปก่อนจากนั้นค่อยใส่กิ๊บล็อคที่อยู่ด้านบนให้เข้าล็อคพอดีกับร่องยางไม่ให้ยางปูดออกมา แล้วทดลองปืดกระจกดูครับ ต้องใช้ความประณีตพอสมควรครับ ถ้ากิ๊บหักหมดสวยเลย ถ้าใส่เป็นแล้วไม่ยากครับ.

6. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณ คุณม่อน มาก ๆ ครับ

กะว่าจะไปให้พี่ก่ำ ออโต้เวย์ ใส่ให้ ไม่น่าเกิน 300 บาท
    ใส่เองเด้ว กิ๊ฟ หักงานจะเข้าอะครับ:D

7. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    ไม่เป็นไรหรอกครับ เห็นคุณ 1 EK บอกไว้ก็ประมาณนี้ครับ 200-300 บาท เสร็จแล้วหล่อขึ้นเลย.:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้