ถามเรื่องตำแหน่งของวาล์วน้ำคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 12 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    อยากทราบว่าวาล์วน้ำอยู่ตรงไหนหรอคับใครรูปบอกทีคับ (ถ้ามีภาพยิ่งดีเลย)

ไม่แน่จัยว่าวาล์วน้ำพังหรือเปล่าเพราะท่อน้ำล่างร้อนน้อยกว่าท่อบนมากเลยครับ

และน้ำในหม้อพักน้ำผมก็ไม่ดูดกลับเวลลาเครื่องเย็นด้วยคับ

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
  3. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    มันคือตรงจุด IAC VALVE หรือ THERMOSTAT HOUSING อ่าคับ

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    THERMOSTAT HOUSING ครับ

ดูรูปกระกอบเพิ่มเติม และวิธีทดสอบ วาลว์น้ำ

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้