สอบถามเรื่องเทอร์โบ Tiger D4D 3.0 คับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย I-Max_Auto, 11 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    จะถามว่า เอาโบเดิมไปกั้นห้องได้ไหมสำหรับเครื่อง3พัน
    มีคนบอก2500กั้นได้ แต่3พันกั้นไม่ได้ เป็นแบบนี้รึป่าวคับ
    ผู้รู้ชี้แนะทีคับ

แล้วอีกอย่างรถผมปรับบูสมือไป1.2 แล้วมันตกเร็ว ตกมาอยู่ที่ 0.8 ยังงี้ต้องทำยังไงคับ สำหรับเกตเดิมน่ะ

2. police_za

police_za New Member Member

51
    0
    0
    ที่ว่า3.0กั้นห้องไม่ได้นั่นมันของวีโก้หรือปล่าวครับ เพระมันเป็นแบบแปรผันครับ
    ตัวของคุนถ้าเป็นเทอร์โบธรรมดาแบบของผมก็กั้นใด้ครับ

3. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ใช่คับโบธรรมดา ผมก็คิดว่าน่าจะกั้นได้ น่ะ ยังไงใครมีไรแนะนำช่วยบอกทีคับผม
    ขอบคุณพี่ๆ มากคับที่ช่วยให้ความรู้

4. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    แอบมาดู เครื่อง สามพัน แรงใหญ่แล้ว

5. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ไม่แรงหรอกคับ วิ่งกินลมชมวิว 555

6. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ผมว่ามันก็กั้นได้นะครับ รถเพื่อนก็ กั้นได้เหมือนกันแต่เขาเอาออกไปแล้วครับ เพราะว่าเดี๋ยวก็แซดๆๆ

บูสมันน้อยอะครับ

7. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    กั้นแล้วบูสน้อยเหรอคับ ดัดขาเวสเกตหรือป่าวอะ ผมอยากได้ให้บูสมันตกช้าๆหน่อยเลยว่าจะดัดขาเวสเกต

8. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    แล้วข้อดี ข้อเสีย ของการกั้นห้องเป็นยังไงคับ

หรือมันได้แต่เสียงแซดขึ้น

9. รอหมอดีกว่า

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ผม 2.5 คับ เรื่องกั้น 3.0 มะรู้อ่ะคับ

ข้อเสียไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ข้อดี กั้นแล้วมันส์คับ.........แซดดดด

11. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ข้อดี มันส์

ข้อเสีย เสียงดัง นานๆไปจะรำคาญ

12. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    กั้นห้องแล้วที่ว่าบูสน้อยลงมันจิงป่าวคับพี่
    แล้วถ้าผมอยากให้บูส1.2บา ตกช้าๆหน่อย ทำไงได้คับ มันหล่นไวไปหน่อยอะ
    รอGuru ตอบคับผม

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    บูสมันไม่น่าจะตกนะครับ ลอง รองขาเวสเกต ไม่ก้อหาบูสมือมาใส่อ่ะครับ

หรือไม่ก้อลองเช๊คสายวัดบูสดู ครับ เผื่อรั่ว เพราะ ตกมาตั้ง 6ปอนด์

แล้วที่ว่ามันตก มันเริ่มตกตอนไหนอ่ะครับ ตอนรอบสูง หรือว่า รอบปกติ

14. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    รองแหวนไปแล้วคับบูสจาก0.7ได้0.9หน่อยๆ และติดปรับบูสมือมาแล้วครับคืออาการมันเมื่อเปลี่ยนเกียร์มันจะขึ้นไปที่1.1บาร์แล้วไหลลงมาที่0.8เลค้างแปปเดียวแทบจะไม่ค้างเลครับเทอร์โบเดิมถ้าเปลี่ยนเวสใช้ของรุ่นที่ใหญ่กว่าจะช่วยได้มั้ยเวสเกตกระป๋องนะครับ
    หรือมีวิธีทำให้ตกช้าๆยังไงบ้างคับสำหรับเกตเดิม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2009
  15. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    มาเก็บความรู้ไว้ซักหน่อยนึง.......ผู้รู้มาช่วยกันตอบหน่อยคับ

16. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    รอกูรู ตอบให้กระจ่างทีคับ

17. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เป็นปกติครับ ช่วงเปลี่ยนเกียร์

พอเปลี่ยนเกียร์แล้ว กดไปสักพัก บูสจะตกมาอยู่ที่ๆ เทอร์โบทำลมได้ตอน เครื่อง load ครับ

18. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    อ๋อคับ ขอบคุณมากคับ

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดสักชุดเลยคับท่าน

20. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่กลัวหนวกหูหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้