ถามเรื่องกันสาดหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย HyBird, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HyBird

HyBird New Member Member

4
    0
    0
    ใส่กันสาดแท้แล้วลมจะเข้าไหมคับ

2. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    รอคนติดของแท้มาตอบ แต่ส่วนมากเสียงท่อมันจะดังกว่าเสียงลมนะ

3. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ลมเข้า...ปกติจากฮอนด้าคับ

ไม่มีผล ครับ สาเหตุมันอยู่ที่ยางขอบกระจก คับ มันหดตัว ผมเคยเปลี่ยนเบิกมาข้าง ละประมาณ 1.400 บ. ใช้ไม่นานไม่น่าจะเกิน 1ปี เสียงลมก็แผ่วมาแล้ว เสียดายตังค์ ยางยังนิ่มอยู่เลย ไม่น่าเปลี่ยน แต่ถ้ามันแข็งก็เปลี่ยนซะเลย คับ หรือจะใช้ สเปร์แพนโด้ ก็ช่วยได้ในระดับนึง ถ้ายังไม่เปลี่ยนยางขอบกระจก

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    กันสาดคือกันน้ำสาด หากในขณะวิ่งอยู่สามารถแง้มกระจกได้นิดนึง โดยไม่ต้องเปิดแอร์
    ประโยชน์อีกอย่างนึง เมื่อจอดตากแดด ก็แง้มกระจกได้นิดนึง ช่วยระบายความร้อน (ต้องระวัง)

ตอบ ไม่ว่าแท้หรือเทียมมันเข้าได้ทั้งนั้นครับ (ผมใช้ของแท้ครับ)

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เมื่อวานไปติดมา ลองวิ่งขากลับจากไปติดหางสูงที่อุ่สี
    ปรากฏว่า ที่ความเร็ว 120 ขึ้นไปลมเสียดเข้ามาดังมากขณะ
    นั้น ปิดวิทยุทดสอบดูครับ (เสียงดังเหมือนกันครับ) ถ้าวิ่งต่ำ
    กว่า120 ลงมาไม่ดังครับ

ตอนติดของ คลองถม ก็ดังเหมือนกัน ต้องทำใจครับ

สังเกตุตรงกันสาดด้านหน้าจะมี ฟองน้ำแปะกาวอยู่ซึ่ง
    ที่ผมซื้อ มือสองมาใช้ มันขาดหมดแล้ว มันเป็นจุดที่ลมเข้ามา
    วนเข้าไป เพิ่มขึ้นจุดหนึ่งครับ ว่าจะหากาว 2 หน้ามาปิดทับไว้
    แล้ว ลองเทสดูใหม่ครับ

6. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    ผมติดตอนแรกลมก็เข้าครับ ถอดมาใส่ใหม่ ใส่ดีๆตรงยางแกะแล้วใส่ให้สนิท ลมไม่เข้าแล้วครับ ที่ใส่อยู่ของแท้ครับแต่มีปุ่มๆตรงกิ๊บดูไม่คอยสวยเท่าไร อิอิ

7. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    wind noice ครับ ( ลมไม่ได้เข้ามาแต่....ประทะกับสิ่งที่ยื่นไปนอกตัวรถครับ )
    ติดกันสาดยังไงเสียลมก็ดังกว่าไม่ติดอยู่แล้วครับ ให้ดูพวกช่องเล็กๆแคบที่ลมมันจะวิ่งเข้าได้ครับ พวกฟองน้ำ
    ตรงกันสาดเค้ามีไว้กันลมเข้าไป ทำให้เกิดเสียง ดังนั้นควรบุฟองน้ำให้แน่นครับ อย่าให้มีช่อง จะช่วยได้

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปิดเพลงดังๆก็ไม่ได้ยินเสียงลมเเล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้