ช่วยด้วยครับหม้อน้ำดันน้ำออกจากหม้อพักหมดเลยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย เครื่องซักผ้าสังหาร, 15 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ด้วยครับหน้ำในหม้อพักล้นออกส่วนในหม้อน้ำแห้งครับรอเครื่องเย็นดูดกลับน้ำในหม้อพักแห้งส่วนน้ำในหม้อน้ำก็ยังแห้งอยู่ต้องคอยเดิมตลอดความร้อนก็ไม่ขึ้นครับ ปกติไม่เคยเห็นน้ำในหม้อพักล้นมากกกเลยก่อนหน้าไปถ่ายน้ำยาหล่อเย็นมาครับก่อนหน้าไม่มีอาการไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แก้ไขอย่างไรครับเครื่องเดิมๆ ek96

1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    หม้อน้ำแห้งน่าจะมีอะไรตันซักอย่างแต่ที่น่าสงสัยน่าจะเป็นวาล์วน้ำอาจจะเสื่อมสภาพนะครับ
    แต่ถ้าหนักสุดอาจจะฝาโก่งรอผู้รู้จริงมาวินิจฉัยอีกทีละกันคัฟผมไม่ค่อยแน่จัย

2. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
  3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เช็คฝาหม้อน้ำครับ

ท่อยางเส้นเล็ก ๆ ส่วนมากจะเริ่มปริแตก ลองตรวจสอบดูครับ :D

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    สงสัยงานจะเข้านะครับ
    ลองดูในหม้อพักน้ำว่ามีฟองป่าว เติมน้ำแล้วสตาร์ทเครื่อง เร่งเครื่องนิดนึง ลองดูครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ฝาหม้อน้ำ ท่อยางที่น้ำวิ่งผ่านได้ ลองดูก่อนครับ

6. หากฝาโก่งเราสามารถรู้ได้อย่างไรครับว่ามันโก่ง แล้วถ้าโก่งต้องทำอะไรบ้างครับราคาประมาณเท่าไรครับหรืออู่ ด้วยขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ ผมอยู่แถวพระราม 2 ครับ

7. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    ของผมก็เป็นครับแต่พอเปลี่ยนฝาหม้อน้ำก็หายครับ
    ( ถ้ายังงัยลองยืมฝาหม้อน้ำของเพื่อนลองดูก่อนก็ได้นะครับ จะได้ไม้ต้องเสียเงิน )

8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคยเป็นเมื่อเดือนที่แล้วเปลี่ยนฝาหม้อนำกับวาร์วน้ำใหม่หายครับ ลองเปลี่ยน
    ฝาหม้อน้ำดูก่อนก็ได้ครับร้อยกว่าบาทเอง หรือเปิดมาดูก่อนก็ได้ถ้าสภาพยาง
    ยุ่ยเปื่อยแสดงว่าใชไม่ได้แล้วครับ

9. gipson

gipson New Member Member

47
    4
    0
    เป็นเหมือนของผมเลยครับลองเช็คเซ็นเซอร์พัดลมดูครับ

10. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - จากประสบการณ์ที่เพือนเคยเจอมาล่าสุดเลยนะครับ เครื่องยนต์ฟังจากเสียงปกติทุกอย่าง แต่สังเกตุที่พักน้ำน้ำจะดันออกจนล้นบ้าง หรือดันออกมาแล้วไม่ดูดกลับ ถ้ามีอาการประมาณนี้ ให้ลองเปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาร์ทเครืองดูครับ ทั้งร้อนและเย็นอาการเหมือนกันครับ คือ น้ำในหม้อน้ำมันจะพุ่งออกมาจากหม้อน้ำครับ เป็นตลอด เหมือนมีอากาศดันน้ำออกมาครับ แต่อาการหนักๆๆๆอาจจะเร่งเครื่องไม่ออกเลยครับ

ปล. เป็นอาการฝาโก่ง แบบอาการน้อยมากนะครับ แบบอาการแบบอื่นผู้อื่นที่เคยพบเจอมาตอบแล้วกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้