สอบถามเรื่องปัญหาเกียร์ออโต้ครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย jackman, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jackman

jackman New Member Member

2
    0
    0
    เนื่องจากรถผมใช้ Eg 4 d 94 เวลาเข้าเกียร์ D4 แล้วรถไม่วิ่ง จะต้องรอประมาณ 5 นาทีถึงจะวิ่งครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ D3 ก็เป็นครับ ซึ่งตอนนี้ผมจะเข้า D2 ก่อนแล้วพอวิ่งไปผมก็จะเปลี่ยนเป็น D4 ครับ

รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำหน่อยว่าจะโอเวอร์ฮอล์ดีหรือเปลี่ยนเกียร์มือ 2 ดีครับ และทำที่อู่ไหนดี ราคาประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
    Jack

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เกียร์ไกล้พังแล้วครับ สาเหตุน่าจะเกิดจากครัชหมดครับ มีงบก็โอเวอร์ฮอลเกียร์ไปเลยครับใช้ได้นานดี ราคาก็ประมาณหมื่นกว่าบาท เกียร์เชียงกงก็ดีครับสำหรับคนงบน้อยราคาเกียร์ขายอยุ่ที่3000 + - อ่ะครับ แต่มันจะเสียอีกเมื่อไหร่ไม่รู้ครับ

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    อาการนี้เกียร์กลับบ้านเก่าแล้วครับ เรื่องจะโอเวอร์ฮอล์หรือปล่าวมันอยู่ที่งบครับ แต่เป็นผมซื้อเกียร์เชียงกงดีกว่าครับ เออแล้วเครื่องอะไรครับ สนใจเกียร์มือสองก็โทรมาครับ 089-5319829เก่ง
    มีอู่เปลี่ยนให้ด้วย

4. Monsir94

Monsir94 New Member Member

14
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็นครับเกียร์พังครับ ถ้าอยากให้ดีผมว่าโอเวอร์ฮอล์ไปเลยครับใช้ได้อีกนานถ้ามีงบของผมทำมาไม่ถึงหมื่นครับ แต่ว่าคุณอยู่ที่ไหนรายละเอียดpm มาถามได้ครับส่วนเรื่องคลัซรุ่นนี้ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

5. jackman

jackman New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนขอเบอร์คุณ Monsri94 ได้ไหมครับ จะได้โทรถามครับ

ขอบคุณมากครับ
    Jack

6. Monsir94

14
    0
    0

pm ให้แล้วครับ

7. Monsir94

14
    0
    0

ติดต่อได้มั้ยครับคุณแจ็ค เบอร์ที่ให้ไป

8. mr_92

mr_92 New Member Member

1
    0
    0
    ขออนุญาติถามเพิ่ม
    ของผมมีอาการขับทางไกลสักประมาณ 100 Km ขึ้นไป พอจอดทิ้งไว้จนเครื่องเย็น จะมีอาการถอยหลังไม่ได้ต้องรอสัก7-8นาที
    เป็นเพราะอะไรครับ
    ขอบคุณครับ

9. kang

297
    3
    0
    อาการเดียวกันกับคนข้างบนที่ถามเลยครับ (คือเกียร์ใกล้พังแล้วครับ)

10. อาการนี้เป็นอย่างที่เพื่อนๆบอกอ่ะกั๊บ รถผมเกียร์ก็ลาโลกไปแล้ว อาการ คือ เครื่องเย็น เกียร์ถอยหลังไม่ยอมเข้า แต่เกียร์ D ยังทำงานปกติไม่ต้องรอ แต่เกีบร์ถอยต้องรอประมาณ 2 - 3 นาที เลยตัดสินใจเปลี่ยนเกียร์ไปเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ให้อู่จัดการใหม่หมด ราคาเกียร์เชียงกง ราคา 6000 บาท ค่าแรง 1000 บาท

รีบๆจัดการเปลี่ยนไปก่อนดีกว่า เกิดวันดีคืนดี เกียร์ไม่เข้าขึ้น
    มา ไม่รู้ด้วยนะ

11. อาการเดียวกันเลยครับบบ งานเข้า กำ

12. kang

297
    3
    0
    มีเกียร์ขายนะครับออโต้ ลูก4500
    089-5319829เก่ง

13. snipersorng

snipersorng New Member Member

11
    1
    0
    ตอนนี้ของผมก็อาการนี้เหมือนกันครับ ต้องเข้า D2 ก่อน แล้ว ค่อย ไล่เกียร์ไป แต่เข้าอู่เพื่อเช็ค บางอู่บอก ว่า เป็นที่เกียร์
    บางอู่ว่าก็บอกว่า เป็นที่โซลินอยด์ เกียร์ บางอู่ก็บอกว่า ระบบไฟ ผมจึงไม่รู้ว่า ควรซ่อมอะไรก่อนดี กลัวซ่อมไปแล้ว จะไม่หายหรือไม่ก็เสียเงินไปฟรีๆครับ

14. snipersorng

snipersorng New Member Member

11
    1
    0
    เกียร์ผมพังหรือเปล่าครับ

ตอนนี้รถของผม เข้าเกียร์ออกตัว อื้อมากครับ รถไม่มีแรง ต้องเข้า D2 ก่อน แล้ว ค่อย ไล่เกียร์ไป จนถึง D4 แต่เข้าอู่เพื่อเช็คอาการ บางอู่บอก ว่า เป็นที่เกียร์
    บางอู่ว่าก็บอกว่า เป็นที่โซลินอยด์ เกียร์ บางอู่ก็บอกว่า ระบบไฟ ผมจึงไม่รู้ว่า ควรซ่อมอะไรก่อนดี กลัวซ่อมไปแล้ว จะไม่หายหรือไม่ก็เสียเงินไปฟรีๆครับ

15. zxcvbn

zxcvbn New Member Member

102
    1
    0
    ไม่ต้องไปล้างเกียร์นะเสียตังเปล่าโดนมาแล้ว .... T-T

16. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    หาเกียร์เชียงกง รอได้เลยครับ

17. beepicolo

beepicolo New Member Member

1
    0
    0
    อาการนี้เรียกว่าเกียรวืดครับ ไม่ต้องล้างหรือเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียรหรอกครับ ยกไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้