สิ้นสุดการเดินทางของ SuperBee Mini Series : Motor Tracks 53#

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 69_CrownZ, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    MOTOR TRACKS ISSUE : 53
    หน้าปกรูป สีขาว-เทา และ SuperBee & S13 บนดอยอินทนนท์

*** Mini Series : Retro Project KE10 บทสุดท้ายของการเดินทางอันแสนยาวไกล SuperBee KE10 กับเส้นทางสู่ดอยอินทนนท์
    ในเส้นทางที่ออกจะเป็นแนว OFF-ROAD ในช่วงแรกไปซะงั้น เพื่อที่จะไปยังจุดทำการอุทยานตอยอินทนนท์
    ก่อนที่จะออกเดินทางไปพร้อมกับพี่ไผ่ในวันรุ่งขึ้น ระหว่างทางก็แวะไปชมนก ชมไม้ ดื่มด่ำกับบรรยากาศอันสวยงามของธรรมชาติ
    จนทำให้นึกว่าดูสารคดีท่องเที่ยวกันเลยทีเดียว พร้อมกับภาพเบื้องหลังการเดินทางของ SuperBee KE10 ด้วยคร้าบ

*** MT Salon : งานนี้ GT-R โดน 350Z รุม ในที่นี้หมายถึงรุมล้อมนะครับ แหะๆ 350Z งามๆ ทั้งน้าน กับอสูรกาย R35 ที่ฝรั่งชมกันหนักกันหนา
    ว่าเหนือกว่า Porsche GT2 (อ้างอิงมาจาก Topgear อีกที) เค้ามาทำอะไรกันในช่วงนี้ ลองไปชมกันเลยครับ

*** MT Intrend : ช่วงนี้ก็ไปพบกับสาวสวยกลุ่มใหญ่ กับงานประกวด Miss Supercub 2009 ที่ไปเปิดตัวกันที่ผับแห่งหนึ่ง
    ผู้ประกวดร่วมๆ 50 คน ดูกันไม่หวาดไม่ไหว พี่ดินของเราก็แอบไปเป็นคณะกรรมการกับเขาด้วย
    เที่ยวนี้พี่ดินไม่ได้มาคนเดียวแต่จะมากับใครนั้น ไปดูกันในแผ่นดีกว่า ขอบอกได้เลยว่าฮาด้วยนะเออ

*** MT Team : เที่ยวนี้ไปพบกับกลุ่ม Injection Club ที่ไม่บอกหลายๆ คนก็คงรู้จัก เอกลักษณ์ก็รถสีน้ำเงินๆ กันทั้งทีมน่ะครับ
    งานนี้พี่บีเราก็ไปตามเกาะติดชีวิต เบื้องหลัง และสัมภาษณ์ น้องๆ กันถึงขอบสนามกันเลยทีเดียว ขอบอกอีกทีว่าเที่ยวนี้ขำฮาอีกแล้วครับพี่น้อง

*** MT Report : เอียงข้าง แถโค้ง สูดกลิ่นยางไหม้ ไปกับงานแข่ง M-Max Drift Slide Night 2009 ที่สนามเทพนคร สปอร์ตคอมเพล็กซ์
    งานนี้ลองไปดูกันสิว่า ใครจะหมู่ใครจะจ่า ใครจะมาวิน ไปดูกันในแผ่นเลยครับ

แล้วก็เดินไปใกล้ๆ กับงาน Super Drag Festival 2009 ณ สนามเทพนครฯ อีกเช่นกัน ไฮไลท์ของานก็อยู่ที่รถหน้ายาวของป๋าน้อย เชพวี่
    กูรูเครื่อง American Big Block ที่นำมาลงแข่งกับรถ Space Frame ด้วย ไปดูกันสิว่าแกจะทำสถิติไปกี่วินาทีกันเอ่ย

*** MT Talk : งานนี้พี่อ้อย กับพี่เจน ไปหาหนุ่มๆ เอ้ย! ไปหาคนทำครีบดักลมจากไฟเบอร์ หรือที่เรียกว่า Canard อ่ะครับ (ใช่ป่าวหว่า)
    ไปดูกันดีกว่าว่ามันคืออะไร เอาไว้ทำอะไร ทำยังไง กี่ตังค์ กับช่วง Mt Talk ครับ

*** Zienzing : ไปชม STUNTMAN CAR SHOW ลุ้นๆ กัน เสียวๆ ทั้งห้อย โหน ลาก เผา ครบชุด ที่สำคัญเค้าเป็นคนไทยด้วยครับ
    จะลุ้นขนาดไหนไปชมกันในแผ่นเลยครับ

วางแผงทั่วประเทศ วันที่ 27 เมษายน 2552 นี้นะคร้าบผม :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2009
  2. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    รอ ร๊อ รอ ติดตามทุกฉบับคร๊าบบบ

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    รับทราบครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ดูทุกแผ่น ฉะนั้นต้องไม่พลาด :D

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    รอชมๆๆ ไม่พลาดแน่ๆ วางแผงวันเกิดผมพอดีเลยแฮะ.... :D:D:D:D:D

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    รอชมคับ....ไม่ผลาด

7. 69_CrownZ

80
    8
    0
    บ๊ะ!! ตัวอย่างรูป

8. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    รอดูค๊าบ บ บ บ

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อยากกกกกกกก ดู...!!!

10. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ดูแล้วครับ SUPER BEE ตอนจบ รอชมภาค 2 ครับ (ไม่รู้มีอีกมั๊ย)

11. Mr.kALOn

Mr.kALOn New Member Member

18
    3
    0
    ไปซื้อมาแล้วคับ เมื่อคืนวาน ออกก่อนวันที่ 27 อีกแฮะ

12. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    จัดมาเรียบร้อยแล้วครับ ที่แผงมีขายแล้วนะครับ แหร่มเลย

13. up+++

14. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    เดี๋ยวจะไปซื้อแว้วววคร้าบบบ

15. ไปสอยมาแล้ว เดี๋ยวกลับไปดู

16. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ๋วไปเลยครับ

17. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    เห็นแล้วปลื้มใจจริงๆ เจ้า ke10 คันนี้

18. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    ไม่ซื้อไม่ได้แว้วววว

19. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ดู ช่วง MT REPORT2 ผมว่ารถช่างญาน่าติดตามดี

20. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สอยมาแว้ววเมื่อวาน

แต่ยังไม่ได้ดู อิอิอิอิ

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สอยมาแว้ววเมื่อวาน

แต่ยังไม่ได้ดู อิอิอิอิ

22. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ต้องไปสอยมาดูบ้างแล้ว

23. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ไปดูมาแล้ว
    แผ่นนี้ได้นายโก้มาช่วย เสริมความ ฮา ปน ลามก ได้เยอะเลยครับ 55555

24. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ถึงจนได้ สุดๆครับ

25. 69_CrownZ

80
    8
    0
    คาดว่าภาคต่อคงมีแน่ แต่ไม่รู้พี่บีแกจะไปภาคไหน เนี่ยแหละครับ
    .
    .
    รอชมกันต่อไป แหะๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:58:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:58:36 ----------

คาดว่าภาคต่อคงมีแน่ แต่ไม่รู้พี่บีแกจะไปภาคไหน เนี่ยแหละครับ
    .
    .
    รอชมกันต่อไป แหะๆ

26. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ภาคตะวันออกแวะจันมั่งนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้