เปลี่ยนกระบอกเบรคหลัง (ดรัม) ยังไงครับ + เรื่อง เปลี่ยนโช๊ค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B14-Tee, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B14-Tee

B14-Tee Guest

0
    0
    0
    พอดีผมไปสลับยางหน้าหลังมา เห็น กระบอกเบรค (ดรัมเบรค) รั่ว ช่างเคยซ่อมไปทีหนึ่งนานแล้ว 400บ ปัจจุบันไปถามราคากระบอกเบรคทั้งอัน 400บ ไม่ทราบว่า ถ้าผมจะจับถอดเปลี่ยนเอง มันมีความยุ่งยาก หรือ ข้อควรระวัง หรือไม่ง่ายอย่างที่คิด กรุณาท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วย จำเป็นต้อง ไล่ลม เปลี่ยนน้ำมันเบรคใหม่ไหม น้ำมันเดิมยังโอเค อย่างที่ 2 เรื่อง โช๊คผมเริ่มน้ำมันซึม ยางกั้นฝุ่นต่างๆเสื่อมสภาพ แต่กด test หน้ารถหลังรถยัง ok อยู่ ไม่กระเด้ง หากต้องเปลี่ยน ไม่ทราบว่าจริงแล้วเขา เปลี่ยนโช๊คอัพ ต้องเปลี่ยน สปริงโช๊ค ยางเบ้าโช๊ค ลูกปึนเบ้าโช๊ค รึเปล่า คือผมอยากซื้อของแล้วเอาไปให้ช่างเปลี่ยนนะครับ ขอบคุณครับ

2. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    กระบอกเบรคเปลี่ยนไม่ยากครับถ้าเปลี่ยนยกชุด แค่ใช้แหวนข้างเบอร์10 ตัวเดี่ยวก็ถอดออกแล้วครับ และก็ไล่ลมเบรคใหม่ครับ เรื่องโช้ครอท่านอื่นนะครับ

3. B14-Tee

B14-Tee Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณ deknon ผมเปลี่ยนยกชุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้