สวัสดีครับ ผมมีเรื่อง DD ที่จะมาเล่าให้ทุกท่านที่ใช้VIGOและMAITYนะตอนนี้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย NONCHOKUN, 17 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NONCHOKUN

NONCHOKUN New Member Member

70
    0
    0
    ยังไงก็ขอสวัสดีทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผม เข้าเรื่องกันดีกว่า

พอดีๆและเป็นอาไรที่บังเอญเอามากๆ ซึ่งวันนี้ วันที่17/04/52 ผมได้นำรถVIGOสุดรักสุดหวงของผม ไปทำช่วงล่าง ง่ายๆว่าจะเอาไปโหลด ซึ่งผมได้มองสปริงไว้ยี่ห้อนึง ที่เป็นแบบตรงรุ่น ขอเอ่ยนานนิดนึงว่า ทำจากอู่น้าญา เคลฟเวอร์ โมดิฟายร์ แถบย่านซอยวัชรพล พอดีรถผมได้เป็นคันแรกที่ทำช่วงร่างที่ไม่เหมือนไครและไม่มีไครเหมือน ปกติจะใส่สปริงตรงรุ่น แต่ผมใส่ของDMAX แปลกใจอ่าดิคับ ซึ่งรถผมได้นำกระบอกโช๊ค มาทำเป็นสตัทปรับเกลียว แล้วนำสปริงโหลดDMAXมาใส่ แล้วจัดการเซ็ทโช๊คใหม่หมด4ต้น ให้เป็นน้ำมันกึ่งแก็สไนโตรเจน พอทำเสร็จแล้ว ก็ไปลองวิ่งดู ในความเร็ว 140 กม./ชม. แล้วไปทิ้งโค้งวงกลมที่จะเลี้ยวเข้าซ.วัชรพล (ลงสะพาน) ผลปรากฏว่า ดีกว่ารถVIGOที่ใส่ของตรงรุ่น เยอะและเยอะมาก (ทางร้านให้ลองรถvigoที่ใส่สปริงตรงรุ่น)เอาง่ายๆว่า เทียบกันจะๆไปเลย พอดีของผมมันสามารถปรับ สูงต่ำและความหนืดได้ เลย บอกได้เลยว่าดีกว่าแน่นอน และราคาไม่หนีจากสปริง ของVIGOโดยตรง สักเท่าไหร่และผลที่ได้ดีกว่าแน่นอน ผมรับประกันเลยเพราะรถผมทำมาแล้ว สดๆร้อนๆเลย ผมมาแนะนำร้านช่วงล่างดีๆเจ๋งๆด้วย สนใจหรืออยากทำ เซ็ต ช่วงล่างใหม่ สามารถติดต่อ น้าญา เคลฟเวอร์ ซ.วัชรพลครับ :eek:

2. NONCHOKUN

70
    0
    0
    เร็วหน่อยนะครับ เห็นน้าแกบอกว่าทำขึ้นมาแค่ไท่กี่ชุดนะครับ

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    D4Dไม่มีเหรอครับ รถเพื่อนผมKONI เค้าพังอ่ะครับ....กรั๊กๆๆ

4. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

KONI KONI

5. NONCHOKUN

70
    0
    0
    อ๋อมีครับ เอ่อว่าแต่D4D มันเป็นปีกนกหรือป่าวครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แล้วเอาของเดิมไปทำรึยังไงอ่ะคับ
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ด้วยเด้อ

7. NONCHOKUN

70
    0
    0
    อ๋อ ป่าวครับไม่ใช้ของเดิม แต่เป็นของDMAX มาทำเป็นสตรัทปรับเกรียวอ่าครับ ส่วนราคา ประมาญ7000ครับ

8. ทนใช้ของเดิมต่อไป ฮิฮิ

9. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ใครใช้วีโก้ก็ไปทำซะน้าา ส่วนเรามันตกรุ่นแล้วไม่มีใครสนใจ แต่กว่าจะอ่านจนแสบตาจัง

10. ว่ากันไป

11. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เดี๋ยวไปดูก่อนว่า รถเราวีโก้อ่ะป่าว...

13. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0

ถ้าของพี่ไม่ใช่ วีโก้ แล้วของผมจะอะไรอ่ะคับ:confused::D

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เอิก เอิก น้าป้อมเนี่ยตลอด

15. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ว่าแต่สาวกวีโก้จะทำกันมั้ยแต่ก่อนอื่นยางบวมครับตอนนี้

16. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ข่าวดีสำหรับชาววีโก้นั่นเอง เราเกี่ยวไหมหว่า

17. NONCHOKUN

70
    0
    0
    อ่าวพี่ๆทุกคนก็ ลองมานั่งรถผมดูก็ได้ ถ้าดีก็ว่าตามนั้น สนจัยก็ลองทำดูราคาไม่แพงนะครับ เพราะรถผมเป็นต้นแบบที่ทำคันแรก

สนจัยลองทำดู 084-102-0946

18. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ของผมเป็นตัว..Prerunner .ใส่ได้มั้ย??ครับ...กำลังมองหาช็อคอัพ อยู่พอดี

19. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ของผมเป็นตัว..Prerunner .ใส่ได้มั้ย??ครับ...กำลังมองหาช็อคอัพ อยู่พอดี

20. NONCHOKUN

70
    0
    0
    อ๋อที่บอกนั้นเป็น สปริงหลอดอ่าครับ Perrunner มันยกสูงต้องเล่นพวกแลนโช่ ดีกว่าอ่าครับ

เท่าที่ขับมานะ รถผมก็ใส่อยู่คู่หลัง ข้างหน้าKYB หนึบโคตร

21. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  22. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ใครหว้ารู้สึก คุ้นๆนะครับ อันนี้เป็นห่วงหรืออะไรอะครับ ไอ้กรั๊กๆๆ เนีย

23. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ก็เงี้ยยยยยย

24. jeab_klong7

jeab_klong7 New Member Member

20
    0
    0
    ผมเคยเข้าไปคุยกับพี่ญาทีนึงแล้ว....ราคาก็ประมาณนั้น....
    ตั้งแต่นั้นจนบัดนี้....4เดือนแล้วม้างงงงงงงง ยังไม่ได้ทำเลย....
    ตังค์ม้ายยยยยยยยยยมี... :cry::cry:

25. NONCHOKUN

70
    0
    0
    555+

ราคามันลงเลยหละพี่ไม่แพงอย่างที่เคยได้ยินมาแล้วอ่านะ

26. NONCHOKUN

70
    0
    0
    ว่าไปนั่น

27. NONCHOKUN

70
    0
    0
    อ่านไปแล้ว ลองนึกภาพตามนะครับ เดวจะเห็นเอง

ไม่ลองก็ไม่รู้นะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:18:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:18:21 ----------

ชาวvigoต้องลองครับ ต้องลองๆๆๆๆ

28. NONCHOKUN

70
    0
    0
    เกี่ยวสิครับ แปลงใส่ได้นะพี่:cool:

29. NONCHOKUN

70
    0
    0
    อยากให้ลองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้