วัดรอบต่อสายยังไงครับพี่น้อง -_-

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย supervans, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supervans

supervans New Member Member

22
    1
    0
    ใส่กับ Tiger D4D ต้องเดินสายยังไงคับ ดูแล้วงงมาก

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณคับผม :D:D:D

2. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    รอเซียนครับ

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วัดรอบสำหรับ เบนซิล หรือดีเซลอะครับ

5. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    ตามรูป มันเป็นของเบนชิลคับ

6. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ดูแล้วเป็นของเบนซิลนะครับ
    White = ไฟบวกหน้าปัทม์ เวลาเราเปิด สวิตช์ไฟหรี่แล้วไฟที่ไมล์ติดนะครับ
    Red = ไฟบวก หลัง Switch กุญ คือ จุดที่ ON กุญแจแล้วจึงมีไฟนะครับ
    Black = Ground ลงตัวถังก็ได้ครับ
    Green = สัญญาณวัดรอบ ในรูปให้วิธีต่อไว้ 3 แบบ
    ว่าแต่ต่อดีเซลมันจะขึ้นเหรอครับ

7. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    นั่นดิครับ

8. supervans

22
    1
    0
    เป็นวัดรอบเบนซินคับ แต่เหมือนเคยได้ยินว่าเครื่อง D4D สามารถใช้สัญญาณ rpm จาก ECU ได้
    แต่ไม่รู้ว่าต้องต่อเส้นไหนคับ หรือว่าต้องใช้กล่องแปลงสัญญาณเอาอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2009
  9. POR-

POR- New Member Member

49
    1
    0
    ต่อจากกล่อง ECU ครับ ต้องมีวายริ่งระบบสายไฟเครื่องยนต์ครับ ถึงจะรู้ว่าต้องต่อสายสัญญาณวัดรอบที่เส้นไหนจากกล่องครับ

10. ไม่รู้คับ

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนทั้งหลายว่าเลยครับ

12. supervans

22
    1
    0
    1KD-FTV คับพี่น้อง ใครมี wiring สายไฟช่วยสงเคราะห์หน่อยค้าบบบบ
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยบอกนะคับ :D:D:D

13. เอาใจช่วยครับ

14. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ลองดูสายสีเขียวเหลืองตรงที่สายต่อกับ ecu ดูนะคับ ลองต่อจาดตรงนี้แหละ แต่ผมไม่รู้ว่ามันจะขึ้นไหมเพราะมันเป็นดีเซล แต่วัดรอบของsupervan เป็นเบนซิน

15. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ร้านเลยครับ อย่าเสี่ยงเองเลยครับเดี๋ยวช๊อตมางานเข้านะครับ

16. supervans

22
    1
    0
    ตอนแรกนึกว่าจะไม่ยากมาก เห็นสายแค่4เส้น
    แต่ตอนนี้สงสัยต้องพึ่งร้านแล้วคับ เด๋วงานเข้าอย่างที่คุณ BEN360 บอก :eek::eek:

17. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ใส่มาแล้ว อย่าลืมเอามาโชว์ด้วยนะคับ

18. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามคุณเบนว่าคับ..........

19. thairacing

thairacing New Member Member

2
    0
    0
    สายสีเขียวเอาไปจั้มกับสายไฟตรงตูดปั้มนำมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้