มีปัญหาเรื่องจานจ่ายของ E-CAR หาคำปรึกษาหน่อย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย TTK, 9 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TTK

TTK Guest

0
    0
    0
    ไปซี้อจ่ายจ่ายมาลองไฟเรียบร้อย แต่มาใส่แล้ว สตาทส์แล้วไม่มีไฟออกเลย

2. เบียร์7

เบียร์7 New Member Member

11
    0
    0
    กรัม ทำเองหรือครับ คุณ สตารท์แล้วเสียงไงครับ แต่ที่สำคัญต้องเช็ตไฟสายสัญญาณที่มานมาจากกล่อง ECU ดูสิครับ ว่ามันมารึเปล่า ถ้าไม่มาก็พุ้งเป้า ตรวจเช็คสายไฟจนถึง กล่องเลยครับ แต่ถ้ามาคุณต้องดูจานจ่ายอีกที่น่ะครับ ว่าเกิดขึ้นเพราะเหตุใดเพราะสายหัวเทียนคุณเองรึเปล่าเพราะลองที่ร้าน ไม่ได้ใช้สายหัวเทียนรถคุณ น่ะครับ หรือคุณยังประกอบไม่ถูกต้อง ทั้งตัว นกกระจอกเอง หรือคอยในจานจ่ายเองอ่ะครับ ส่วนมากไม่ใช่จานจ่ายเสียน่ะครับ ( คอยอยู่ในจานจ่ายครับ ในอีคาร์ ) อ่ะครับต้องดูอีกที่ครับไม่ยากหรอกครับ รถบ้านๆ ญีปุ่นเองอ่ะ ครับ หรือไปหาช่างอู่ที่เปิดนานๆ อ่ะครับ ( อย่างน้อยเขาก็อยู่ได้นานต้องมีฝีมือบ้างล่ะ ถ้าไม่มีอู๋ประจำครับ ทริปดูง่ายๆ ครับ ) ลองดูครับ มาช่วยตอบครับ พอทราบบ้างครับ

3. TTK

TTK Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ให้ช่างเค้าไล่สายไฟและกล่องแล้ว ไม่มีปัญหา แต่ทางช่างเค้าบอกว่า เอาของรถอีกคันที่เข้ามาซ่อมเครื่องนะครับมาใส่แล้วสตารท์ติด ผมก็เลยมึนเลยเพราะเราลองที่ร้านแล้วมีไฟ ตอนนี้ก็กำลังคิดอยู่ว่าจะเป็นตรงชุดสายหัวเทียนหรือป่าว แต่ผมก็ลองให้ช่างเค้าถอดสายหัวเทียนออก แล้วลองเสียบไฟ แล้วหมุนดูมันก็ไม่มีไฟสปาร์คเลยครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองสลับ คอยล์จุดระเบิดในจานจ่ายดูก่อน

5. opp!

opp! New Member Member

14
    0
    0
    ตั้งองศาจุดระเบิดตำแหน่งเดิมป่าว ไฟอ่อนแก่ก็มีผลนะครับ

6. Kwang_4g93

Kwang_4g93 New Member Member

6
    1
    0
    ไม่ทราบว่าเป็นเครื่องเท่าไหร่ 1500 หรือ 1600 จานจ่ายมันจะไม่เหมือนกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้