สอบถามเรื่องกล้วยครับ

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย การ, 12 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. การ

การ Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ ผมอยากถามเรื่องล้อกล้วยของไต้หวันครับ ยี่ห้อ af ขอบ15 ครับเป็นลายเหมือน วาตา 2ชิ้นครับ แต่เป็นแบบชิ้นเดียวอ่ะครับ( ทำหลอกไว้ครับ) พอใช้ได้มั้ยครับ คือว่าหากล้วยยี่ปุ่นไม่ได้สักทีอ่ะครับ เลยซื้อมาแก้ขัดไปก่อน มี8รูครับ คือ 4/100 4/114 ครับ ช่วยออกความเห็นให้ด้วยนะครับ

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

อืมม ไม่ทราบซิครับ แต่ถ้าเป็นผมนะไหนๆก็ไหนๆแล้ว ถ้าชอบ "วาตาฯ" ผมจะลงทุนซื้อวาตาฯมาใส่ครับ เพราะกลัวเข้าตำรา "เสียน้อยเสียมากเสียยากเสียง่าย" เอามาแล้วไม่ถูกใจก็ต้องเสียตังค์ซื้อใหม่อีก สู้กัดฟันเอามาทีเดียวเลยดีกว่า ยอมอดทีเดียวแล้วอยู่ยาวๆ :D

ป.ล. กลัวอีกอย่างประเภท ใช้ชั่วคราว แต่อยู่ยาวชั่วโค-ตร เหอะๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2007
  3. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    ถูกต้องเลยคับบ ลงทุนทีเดว อยุ่ยาววว ราคาไม่มีตก

4. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    พี่เจครับ รูปข้างบนอ่ะ เอามาแล้วเหรอครับ ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ สวยๆ

5. jay7000

275
    0
    0

แฮะๆๆ เอามาแต่รูปครับ สู้ราคากะเค้าไม่ไหวจริงๆ ยิ่งถ้าเป็นตัวก้านสั้นราคาแพงมากครับ :cry:

6. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    มาเอาก้านสั้นของผมสิครับ ยังอยู่เลย

7. jay7000

275
    0
    0
    ช่ายยยยครับ ของคุณต่อไงครับ หน้า 6.5 หลัง 9 หรือ 9.5 หว่า....เหอะๆ

8. pore28

pore28 New Member Member

81
    2
    0
    ถูกต้องแว้วคับ วาตา Only

9. Bubble

Bubble New Member Member

106
    0
    0
    วาตา หรือ Br ก็ได้คับ ยังไงก็ไม่คลาสสิคเหมือนต้นตำหรับ
    ให้พี่เจหาให้ก็ได้คับ เพราะถ้า 4*100 เนี่ยะรอเป็นชาติเลย 4*114 ยังพอกล้อมแกล้ม
    แต่ราคาเนี่ยะแรงหน่อย แต่ผมว่าของเขาดีจริง เบา แข็ง แล้วก็ไม่ตกยุคเหมือนล้อ Fasion
    ลองยกตัวอย่างน๊ะคับ เมื่อประมาณ 4 ปีที่แล้วฮิตมาก W work ชาเลนท์ แล้วก็ Advan Rg
    เดี่ยวนี้ถ้าจะฮิพๆ เขาก็ต้อง W work S1
    แต่ล้อเราอยู่ได้เรื่อยๆคับ

10. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ผมเองตอนแรกก้อแค่ชอบเฉยเฉย...เห็นเพื่อนใส่วิ่งไปวิ่งมา...

ต้องเดือดร้อนไปหามาใส่จนด้ายยยยย...

11. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ของแท้ไปเลยครับ

ของก๊อป ที่คุณว่ามา มันก๊อปไม่เหมือน เลย

ใส่ไป ซักพัก ก็จะรู้สึก เสียอารมณ์ แล้วก็เปลี่ยน

สู้ สอย ของแท้ ดีก่า แพงหน่อย แต่อยู่ยาว(ภูมิใจเล็กๆ ถึงคนอื่นจะว่าบ้า)

12. pore28

pore28 New Member Member

81
    2
    0
    ย้ำอีกครั้งว่าต้องแท้ไปเลย เพราะมันไม่มีกระดูก.....ฉันชอบกล้วยไข่ เพราะมันไม่มีกระดูก ลั๊น ลัน ลา....

13. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    อ่าครับ เล็งอยู่ครับ เคยโทรไปแล้ว รอหน่อยครับ ถ้าเป็นเนื้อคู่กันจริง โดนแน่ๆครับ
    ลดอีกสิครับคุณต่อ อิอิ

14. MooNoiKonDee [^o^]

MooNoiKonDee [^o^] New Member Member

12
    1
    0
    ถ้ามีกะตังค์พอ ก็ซื้อไปก่อนก็ได้คับ
    พอได้ตัวแท้มาก็เก็บตัวก๊อบไว้เป็นอะไหล่ 1 วง
    ที่เหลือก็เก็บไว้เผื่อต้องใช้ตอนเอารถเข้าซ่อมนานๆ
    หรืออะไรก็ตามที่จะเป็นกังวลกับล้ออ่ะ

ผมก็ซื้อมาใส่ก่อน 1 ชุดอ่ะ
    แล้วอีกไม่ถึงอาทิตย์ก็ได้ล้อแท้ (ลูกอิจฉาอ่ะ:D )
    ก็เลยรับภาระหนักหน่อยตอนแรกๆ
    ตอนนี้ก็ Happy ดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้