ขอความรู้โช๊คอัพ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย ลูกเกด, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ของเก่ามันเสื่อมแล้วค่ะ ต้องการเปลี่ยนใหม่ แต่ไม่ทราบว่าน้องNx ใส่รุ่นไหนได้บ้างค่ะ
    ทั้งสี่ต้นเลยน่ะค่ะ หรือว่าจะเอาไปUpGrade ตามที่โฆษณาตามหนังสือดี แล้วถ้าต้องการเปลี่ยนเป็นสปริงโหลดด้วยล่ะค่ะได้มัย จะได้หล่อ ๆๆ

1. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    มี 2กรณีครับ
    1.เปลี่ยนโช้คใหม่ของเซ็นทรา B13ครับ
    2.เอาของเก่าไปอัดน้ำมันหรืออัดน้ำมันกึ่งแก๊สก็ได้ครับ
    ราคาอัดน้ำมัน 1คู่1000บาท ราคาอัดน้ำมันกึ่งแก๊ส 1คู่1300บาท
    ผมทำที่โมอายครับรับประกัน1ปี ส่วนสปริงเอเป็กก็ได้ครับราคา 7500-8000 4ต้นนะครับ

2. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    รถรุ่นเราใส่ได้ทั้ง b13 และ pulsa ครับ

ถ้าต้องการperformanceก็หาเอาแบบปรับเกลียวก็ได้ครับแต่แข็งหน่อย

ราคาอยู่หมื่นกลางถึงหมื่นปลายครับ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ที่จริงถ้ากะจะหล่อ แต่เอานิ่ม
    ก็สามารถใช้โช๊คอัพสเป็คเดิมโรงงาน บอกเอาของ B13 จะได้ความเตี้ยกว่าของ NX ครับ
    อาจเอามาทำสตัดปรับเกลียวเผื่อปรับความสูงอีกพันกว่าบาทก็ได้ครับ
    โช๊คโรงงานนี่จะได้ความนุ่มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้