ตำรวจเลว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nOxIeS, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    มีเรื่องเล่าสู่กันฟังมาฝากครับ ขอบอกก่อนว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นตอนผมไม่ได้นอนมาทั้งวัน เวลาประมาณ 9 โมงเช้า เลยมึนๆ ทำอะไรไม่ค่อยถูก

ผมขับรถไปแถวๆถนนนวลจันทร์ ซอย 36 ขับรถอยู่ดีๆ แฟนผมบอกทางผิด ผมเลยข้างปาดไปมา อยู่ดีๆตรวจกระโดดออกมาขวางรถ มีระยะพอให้เบรค ผมก็เบรคอล้วก็จอด แต่ก็เลยไปเยอะเหมือนกัน เลยถอยไป เปิดกระจกลง พอตำรวจเดินมาผมก็ถามว่าข้อหาอะไรครับ เค้าบอกว่า "เวลาตำรวจขอดู คุณต้องให้ดูก่อน" คุณเอามาก่อน แล้วผมจะแจ้งข้อหาคุณ ผมก็งงอๆแต่ก็หยิบให้มันไปเพราะด้วยความไม่ได้นอน พอให้ไปมันก็เดินดูรอบคันเลย จะเอาผิดไม่ได้ พอมันไม่มีอะไรจะเอา มันก็ดู พรบ แต่ก็ต่อแล้ว คงสิ้นคิดแล้วแหละ เลยขอดูสำเนารถ แล้วเสือกไม่เอาลงไปเมื่อเร็วๆนี้ด้วยนะ เลยโดนเลย มันแจ้งข้อหาผม ขับรถกีดขวางทางจราจร และไม่พกสำเนารถ ในใจคิดขวางทางบ้านพ่อมึงหรอ กูขับเร็วกว่าทุกคันอีก ทุกคันเนี่ยแม่งขวางกูด้วยซ้ำไป ไอ้เหี้ย จะยัดข้อหาเสือกโง่อีก ไม่เขียนล่ะขับรถโดยประมาทไอควาย โมโหครับ ขออภัยที่ต้องใช้คำพูดพวกนี้

ผมไม่เคยเจอเคสแบบนี้เลย นี่เจอตอนเช้ามึนๆเลย คนไม่ได้นอนด้วย ผมโทรปรึกษาเพื่อนผมว่าทำยังไงกับไอ้พวกตำรวจเลวๆแบบนี้ได้บ้าง ตำรวจดีๆผมเจอมาเยอะนะ แต่พึ่งมาเคยเจอเหี้ยๆแบบนี้นี่แหละ ตั้งด่านก็ผิดกฏหมาย ไม่พอเสือกอยากจะโดดก็โดดออกมา ถ้ากูชนมึงตายไปกูก็ติดคุกอีก แม่งโดนทั้งขึ้นทั้งร่อง ชีวิตพวกมึงไม่มีค่าแล้วหรอไง ต้องคอยให้คนที่ใช้รถใช้ถนนมาเห็นค่าว่ามึงค่าของมีเนี่ยคือติดคุกสำหรับกู ถ้ากูชนไปกูต้องติดคุก สาธุขอให้มึงเจอพวกคนที่มันไม่เห็นว่ามึงมีค่า ขับรถชนให้ตายห่าไปเลย

นี่ตีสามกว่าแล้ว ผมนอนพึ่งตื่น เดี๋ยววันนี้ผมจะเข้าไป สน. ไปคุย คิดว่าคงช่วยกันทั้ง สน. แหละ แต่ก็จะเอาใบขับขี่คืนอย่างเดียว ไม่สนใจ แต่คราวหน้าถ้ากูผ่านตรงนั้น แล้วมึงมาแบบนี้อีกนะ กูจะเล่นมึงให้เด้งเลยไอ้สัด ตอนนี้เอาเรื่องไม่ทันแล้ว เสียโง่ไปหน่อย แต่ถือว่าเป็นบทเรียนแล้วกัน ให้เงินพวกขอทานในคราบตำรวจ

ถ้าตำรวจมันไม่เห็นความสำคัญในเรื่องนี้นะ ต่อไปผมว่าคงแย่ เพราะจะมีตำรวจเหี้ยๆแบบนี้หากินตามท้องถนนเยอะ พวกเราคนใช้รถใช้ถนนก็ไม่อยากมีปัญหา ให้สินบนกันไปตามระเบียบ ให้ทั้งๆที่ตัวเองไม่ผิดก็ต้องให้ เพราะมันเป็นตำรวจไง ตลกเนอะยังเรียกมันว่าตำรวจ ทำไมไม่เรียกมันว่าโจร

ผมโทรไป 1193 กับ 1197 แล้ว ก็ได้ความรู้มาบ้าง แต่มันก็สายไปแล้วจริงๆ เอาเรื่องอะไรไม่ได้ เพราะเค้าบอกว่าถึงคุณขอดูใบอนุญาติตั้งด่านย้อนหลัง บางทีส่วนใหญ่มันจะชอบตั้งด่านกันเองใกล้ๆด่านที่ตั้งแบบถูกกฏหมาย ฉะนั้นถ้าคุณจับมันตอนนั้นไม่ได้ ก็คงยากแล้ว

ขอระบายหน่อย ขออภัยอีกทีที่ใช้คำพูดไม่สุภาพครับ แต่พวกเหี้ยนี่แม่งเลวจริงๆ

2. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    เอาใบสั่งมาให้ดูครับ :mad:

3. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    หัวข้อหน้ากลัวอะ

ยังไงก็ใจเย็นครับ

nOxIeS ถูกใจสิ่งนี้
  4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเกลียดตำรวจครับ (บางคน)

5. pandazracing

pandazracing New Member Member

2
    1
    0
    แสดงความเสียใจกับวันซวยๆด้วยครับ

อย่างที่รู้ๆกันน่ะครับ ตะกวดพวกนี้หาเงินเลี้ยงเมียน้อยครับ ต้องบอกให้ประชาชนทราบให้เยอะที่สุดครับ จะได้แก้เผ็ดพวก *** พวกนี้ *** จริงๆ

6. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ส.น. เหี้ยะ นี้อีกแล้ว ยังไม่เลิก ระยําอีกเหรอสันดาน จริงๆ

7. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    แสดงความเสียใจด้วยนะครับ พวกหรวจเหรี้ยๆพวกนี้สักวันเวรกรรมที่มันทำเลวๆไว้จะต้องสนองมันแน่นอนครับ

หลังๆนี้ โคกครามแรงขึ้นทุกวันๆแล้วแหะ มันเอาเวลาไปจับโจร ขโมย ยาบ้า ไม่ดีกว่าเหรอ วันๆเอาแต่หาแดรกแบบนี้ พวกตะรวยหัวขวดเอ๋ยยยย !!!!!

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ซวยเลย เพราะอำนาจอยู่ในมือมัน

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เพิ่งพ้นม็อบ ไปอดอยากมา ตอนนี้เลยหิวอ่ะ

10. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เป็นผมไม่จอดอ่ะครับอีกอย่างเราก็ขับเลยไปแล้วด้วย จริงๆไม่น่าให้ใบขับขี่ไปเลยครับ ถามว่าข้อหาอะไรก็ไม่บอก แย่ครับตำรวจแบบนี้

11. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ในซอยนี้มีแทบจะ24ชั่วโมง ไม่จำเปนก็อย่าไปเข้ามันเลยคับ

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    โครกคราม...อีกแล้ว...

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    โ ค ก ค า ม . . . .

14. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ซวยจริงๆ

15. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เซ็งแทน... สน.นี้รู้สึกว่าได้ยินเรื่องแบบนี้บ่อยเนอะ

16. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    กำลังหิวครับ ... ช่วงก่อนไปปราบม็อบ เลยไม่มีเวลาตั้งด่าน ต้องทำใจ ผมเจอที่ต่างจังหวัดนะ มันยื่นหน้าเข้ามาบอก "น้อง เลี้ยงข้าวพี่หน่อยดิ" แล้วก็ยื่นมือเข้ามาเลย .. มันคงหาข้อหาอะไรไม่ได้จริง ๆ น่ะ เฮ้อ.. ตำรวจไทย

17. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สาดดดดดดดดดดดดดดดด

18. ซอยบ้านผมเลย:D

19. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    โคกครามอีกแล้ว

20. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ต้องทำใจครับ ตำรวจกับโจร บางที่แยกไม่ออก

21. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ใจเย็นๆนะ

22. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    จิงๆนะกะตำรวจเนี่ย ผมไม่ค่อยยกมือไหว้

23. เพิ่งโดนข้อหาไม่พกสำเนาทะเบียนรถมาเหมือนกัน......โคกคราม....อีกแล้วคับท่าน

24. สำเนารถจริงๆแล้วไม่จำเป็นต้องเป็นเอกสารที่ถ่ายจากเล่มก็ได้ครับ เอาเป็นใบกรมธรรม์ประกันภัยที่เราไปซื้อมาก็ได้ครับ ในนั้นจะมีข้อมูลแบบเดียวกับในเล่มรถยนต์เลยครับ ตอนผมโดนจับ มันขอดูผมก็หยิบจากเอกสารการซื้อกรมธรรม?นี่แหละครับให้ดู มีครบๆเหมือนกาน คิดว่าทุกท่านคงติดรถไว้สำหรับเอกสารพวกนี้ :)

ปล.บ้านอยู่ห่างจากซอยนี้2ซอย ผ่านก็บ่อย ไม่เคยเจอนะครับ แปลกจัง

25. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    น่าจะเปลี่ยนชื่อสน.นี้ จากโคกคราม เป็น โคตรทราม ว่าม่ะครับ

26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ซะงั้นอ่ะ ถือว่าซวยไปแล้วกัน :D

27. เซ็งเเทน

28. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เหอๆอีกแล้วครับท่าน

29. LEKZ@

LEKZ@ New Member Member

11
    1
    0
    สน. อื่นก็เลวครับ หุหุ ฝั่งธนเลวมากๆ

30. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    เห็นด้วยเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้