รอบเครื่องยนต์ไม่นิ่ง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ได้ขับรถอยู่ดีๆ แล้วจอด

แต่ไม่ดับเครื่อง ปรากฏว่ารอบเครื่องยนต์มันจะเด้งไปเด้งมาระหว่าง 600-700 รอบ ตลอดเลยครับ

เด้งขึ้นๆลงๆ อย่างงี้ตลอดเลย อยากทราบว่ามีวิธีแก้ปัญหาอย่างงี้อย่างไรครับ

เครือง 2LII เดิม

สังเกตุมาหลายครั้งแล้วครับ นึกว่ามันจะหายไปเอง แต่ไม่หายครับ

2. panphorm

476
    6
    0
    เซียนดีเซล ตอบหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เปิดอยู่ด้วยหรือเปล่าครับ ขณะที่เป็น อยู่

ถ้าเปิดอยู่ด้วย ก็ลองเช็ค ระบบสายแวคคั่มดูอะครับ ว่าผิดปรกติหรือเปล่า

4. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เปิดอะไรครับ ที่ว่าเปิดอยู่อะคับ จขกท เค้างงมั๊ยเนี่ย

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ที่ว่าเปิดน่ะใช่แอร์ป่าวคับ
    แอร์ก็มีส่วนนะคับลองดูคับ

6. panphorm

476
    6
    0
    เปิดครับ แอร์อ่ะ

จะดูตรงส่วนไหนของแอร์หรอครับ

สายแวคคั่มใช่มั้ยครับ

7. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    สายวัดรอบจากปั้ม

8. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้