รบกวนตามหาร้านเชื่อมพลาสติก ละแวกรามอินทราครับ และอื่นๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย neural, 11 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neural

neural New Member Member

18
    0
    0
    สวัสดีครับ รบกวนสมาชิกของ EK ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1. กันชนฉีกนิดหน่อยครับ และจะใส่ไฟหรี่หลังด้วย
    คิดว่าน่าจะต้องเจาะแล้วเชื่อมทำหูยึด
    อยากจะขอทราบตำแหน่งร้านที่ทำครับ
    รบกวนช่วยแนะนำละแวกรามอินทราจะดีมากครับ
    หากเป็นร้านราคามิตรภาพแนะนำ จะขอบคุณมากครับ

2. บังโคลนขาดและคิดว่าน่าจะต้องเปลี่ยน อยากขอทราบราคาคร่าวๆ
    และร้านที่ราคามิตรภาพครับ
    เนื่องจากดูในหน้าขายของไม่มีสมาชิกท่านใดขายเลยครับ

3. กันชนหลังตัว lev กับตัว 96 ต่างกันมากไหมครับ
    เนื่องจากมีคนขายพร้อมติดไฟหรี่มาแล้ว
    แต่ผมเกรงว่าพอใส่แล้วจะไม่พอดีน่ะครับ
    เลยแยากสอบถามมดูก่อนซื้อครับ

4. ลิ้นหน้า trpe r แบบก็อป เวลาซื้อมาใส่จะเป็นปัญหาใส่ไม่พอดีไหมครับ

5. เนื่องจากไฟท้ายแตกด้วย เลยอยากจะเปลี่ยน
    และเห็นมีคนขายของ DEPO อยู่ ไม่ทราบว่จะมีปัญหาไหมครับ
    เพราะดูของเก่าเป็น STANLEY อยากทราบราคาของใหม่ของ STANLEY ด้วยครับ
    อยากเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจซื้อครับ

รบกวนขอคำแนะนำและขอบคุณมากครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ยินดีให้คำปรึกษาครับยกเว้นเรื่องเงิน คิคิ

3. neural

18
    0
    0

ขอบคุณมากมายครับ
    ส่วนเรื่องที่แตกแล้วจะทำที่อู่เลย
    เคยถามกับอู่แล้ว อู่เขาคิดค่าทำ 1000 บาท ไม่รวมทำสีครับ
    ผมว่ามันแพงไป กับรอยฉีกยาวประมาณ 5 cm
    พอดีกล้องไม่อยู่ เลยไม่ได้ถ่ายมาให้ดูครับ

หรือว่าราคานี้ปกติแล้วครับ

อขบคุณมากๆ ครับ

4. tamazung

1,024
    197
    0
    รอยฉีกประมาณ 5 cm.ถ้าเชื่อมแถวบ้านผม(สุขุมวิท 103)ไม่เกิน 100 บาท
    ซอยเฉลิมพระเกียรติซอย 14 เข้าไป 100 เมตรขวามือซ่อม 10 นาทีเสร็จและ

5. neural

18
    0
    0

โอ้ว... มาเร็วจังเลยครับ ไม่ไปเที่ยวไหนหรือครับ
    ไกลไปหน่อย แต่ถ้าหาแถวรามอินทราไม่ได้
    ได้ไปแน่ๆ ต่างกันตั้ง 900 - -*

ขอบคุณมากมายครับ

6. tamazung

1,024
    197
    0
    ไม่เป็นไรครับ EK GROUP มีคำตอบดีๆให้ทุกคนเสมอครับ :D

7. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ชอบหลอกเด็กนะตัวเอง...

:cool::cool::cool:

8. neural

18
    0
    0
    ปัจจุบัน ยังหาร้านเชื่อมพลาสติกอยู่ครับ.....

9. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ลองสอบถามตามร้านที่ขายกันชนเยอะๆอ่ะครับ

พวกนี้ซ่อมกันเป็นอาชีพ

:cool::cool::cool:

10. neural

18
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

11. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    ช่วงนี้พี่หมูแสดงตัวบ่อยน่ะเนี่ย จิงปะทามะซัง!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้