ความร้อนขึ้นครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ขับไปซัก 100 โล ความร้อน จะขึ้นครับ พัดลมก็ทำงาน

ยิ่งขับก็ยิ่งขึ้นครับ แต่จอด ติดไฟแดงกลับ ไม่ขึ้นเท่าตอนวิ่ง

ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ หม้อน้ำ ตันรึป่าวครับ หรือ เป็นที่อะไร

ช่วยหน่อย ตอนนี้ต้อง วิ่งไกลๆ ก็ต้องจอดถ่ายน้ำทิ้งครับ:cry::cry::cry:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    จอดติดไฟแดงมันระบายทัน แต่ตอนวิ่งประมาณ 100 กิโล ความร้อนขึ้น
    ลองดู วาล์วน้ำ กับ หม้อน้ำนะครับอาจจะตันมันไหล่ไม่คล่อง

3. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    อาการเดียวกันครับ...ซัดมากๆๆขึ้น เกินครึ่งเลย พอเบาครึ่ง ลง

น่าจะตัน..ครับ ผมก็เพิ่ง ไป แยงมา ได้คืนมา หลายสิบ หลอด เหมือนกัน ( ช่างเรียกแบบนี้ ) ที่เหลือ ตันสนิท มันเริ่มเก่าแล้วง่ะครับ ของผมคงใช้อีกไม่นาน จะเปลี่ยน ลูกใหม่ 2800 ก็โอเคนะ..แต่เงินยังไม่พอ เลย แยงไปก่อน 350 บาทครับ

และช่างได้ บอกผมว่า หม้อน้ำ HONDA ควรเอามาล้างและแยง อย่างน้อยปีละ 1 ครั้งครับ

ผิดถูกไง ขออภัยด้วยนะครับ หรือ รอพี่ๆๆใน คลับ มาตอบครับ

4. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    เป็นเหมือนกานคับ ซัดๆอยู่เข็มความร้อนกระดิกขึ้นมานิดนึงแล้วก้อลงไปอยู่ตรงกลาง

อยากทราบร้านเช๊คหม้อน้ำดีๆๆแถวลาดพร้าว-บางกะปิหน่อยอ่ะคับ
    แล้วราคาวาล์วน้ำนี้มันซักเท่าไหร่บาทอ่ะคับ..รบกวนด้วยค้าบ

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ล้างหม้อน้ำก็หายครับมันตันแล้วล่ะ 350 บาท

6. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    ดีใจๆ เจอพวกเดียวกันแล้ว เคยเปนครับ ผมเลยเปลี่ยนวาล์วน้ำเลยราคารวมค่าแรงแล้วเก้าร้อยกว่าบาทครับ อะไหล่แท้นะ เครื่องจะเย็นกว่าเดิมนิดนึงด้วย แต่ช่างเคยบอกอยู่ทีว่าหม้อน้ำekของพวกเราเนี่ยมันเล็กไปสำหรับอากาศประเทศไทย แล้วยิ่งตอนนี้นะ ร้อนสุดๆ เพื่อความไม่ประมาทครับเช็คหม้อน้ำทุกวันครับ ดีที่สุด

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ลองผ่าล้างหม้อน้ำดูก่อน

8. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    หม้อน้ำตัน ล้างหม้อน้ำแบบการผ่ามาแยงหลอด

น่าจะอาการดีขึ้น ส่วนวาล์วน้ำของใหม่ 600 กว่าบาท

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ล้างหม้อน้ำดูก่อนครับง่ายสุด
    ถ้าไม่หายลองดูที่วาล์วน้ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้