ทำภายในดำอย่างอีโวถูกๆ(สำหรับอีคาร์ ซีเค)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย jodmaru, 21 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ทำได้แต่ที่เป็นเนื้อพลาสติกนะครับ เช่นกรอบแอร์ ถาดวางแก้ว กาบเสาประตู
    พวกคอนโซลกับแผงประตูมันเป็นหนังสังเคราะห์ทำไม่ได้นะ

วิธีทำคือ
    ล้างให้สะอาดตากให้แห้ง
    ใช้สีดำด้านพ่นบางๆ จนทั่ว
    ใช้สีLaylandเบอร์F-76พ่นเคลือบ
    เสร็จแล้วก้อจะได้ภายในดำสมใจ ราคาถูก สีเหมือนอีกตะหาก

ลองดูนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2006
  2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    สีLaylandเบอร์F-76 มันคือสีอะไรอ่ะครับ
    แล้วมีรูปให้ดูปะ เพื่อจะช่อมคอนโซลที่แตกเอง แต่ยังไม่กล้าพ่นสี เพราะเคยพ่นแล้ว
    ใช้สีดำด้านพ่น มันด้านๆไงพิกล ก็ตบท้ายด้วยแลคเกอร์ปรากฎว่ามันออกมาเงา เกิน
    ขับย้อนแสงตาเกือบบอดแน่ะ :p

มีรูปมาให้ชมหน่อยจิ

3. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ใช้แล็คเกอร์ด้านพ่นเคลือบปะ

4. jodmaru

107
    0
    0
    มันเป็นแล็กเกอร์ด้าน ไช้สำหรับพ่นเคลือบสีดำด้านครับ สีออกมาเหมือนคอลโซลดำเดิมๆ มากครับ

5. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    สีLaylandเบอร์F-76 พ่นทับสีดำด้าน จะออกมาเป็นแบบไหนอ่ะ ใช่ออกมาแบบ
    สีด้าน และไม่สากมือใช่ปะครับ แล้วจะออกมันนิดหน่อยใช่มะ อิอิ จะลองดูอีกที
    คราวที่แล้วใช้แลคเกอร์เงาพ่น เงาแว๊บเลย แสบตาสุดๆอ่ะ :)

6. SaleShop

SaleShop New Member Member

15
    0
    0
    ลองทำแล้วครับ ด้านได้ใจ พ่นแล็กเกอร์ด้านของ layland เคลือบไม่มีความเงานเหมือนไม่ได้พ่นแล็กเกอร์เลยครับ

ผมเลิกใช้ layland แล้วครับ พ่นได้ครึ่งกระป๋องแก๊สหมดแล้ว ขนาดเขย่าก่อนพ่น 2 นาที ทำหัวตันหมดเซ็ง...
    เจอมา 2 ป๋องติด

7. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0
    แล้วพวกไพแลคสีด้านประมาณแผงประตูเดิมเนี่ย พอจะมีเทียบบ้างมั๊ยครับ..เพราะเคยใช้สีดำเงาก็เงาเกินไป ดำด้านก็สากมือ แถมไม่เงาอีก... ใครพอรู้มั่งครับ..

8. max2bar

max2bar New Member Member

21
    1
    0
    น่าจะมีรูปนะครับอยากเห็นจัง

9. jodmaru

107
    0
    0
    เอาไปดูรูปดียวละกันครับ

10. zeeza

zeeza New Member Member

10
    0
    0
    แล้วมันจะลอกมั้ยคับ

11. gtr_golf

gtr_golf New Member Member

60
    0
    0
    งืม... + ให้คับ

12. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    สี layland หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับจะเอามาพ่นกันชนมันถลอก

13. jodmaru

107
    0
    0
    ไม่ลอกครับ ถ้าไม่โดนจังๆ พ่นเฉพาะที่ๆไม่ค่อยไปโดนอ่ะครับ

สีซื้อที่ตลาดมีนครับ บอกร้านไม่ถูกอ่ะ หาเอานะ ติดถนนอ่ะ

14. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ผมอยากผ่นอยู่เหมือนกัน คือจิงๆแค่อยากซ้อมจุดที่มันถลอกน่ะคับ
    ไม่ทราบว่าถ้าผ่นแค่บางจุดมันจะด่างไหม

แต่ถ้าผ่นแล้ว ไม่ว่าจะเต็ม หรือบางจุด มันจะใช้แว๊กซี่ขัดเบาะ ขัดๆถูๆได้แบบเดิมไหมอ่ะคับ

15. jodmaru

107
    0
    0
    ผมพ่นไปแล้วครับ
    ทั้งคอลโซลเลย 55555
    พรมผืนใหญ่ก้อพ่น
    ลองดูไม่มีปัญหาอะไรครับ
    มีแต่พวกกาบบันไดอ่ะครับที่ชอบถลอก
    ลองดูนะ อย่ากลัว

16. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุนครับพอดีฝากเพื่อนซื้อได้แล้วครับเด๋วไว้ว่างจะลองพ่นดูครับ

17. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    แจ่มครับ น่าลองพ่นดูบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับไอเดียร์บรรเจิดครับ

18. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    แนะนำก่อนจะพ่นให้เช็ดล้างคราบมัน...พวกแว็กเคลือบหนังออกให้หมดก่อนจะได้สีไม่ลอกนะ....การเตรียมพื้นงานก่อนพ่นสีมีความสำคัญมากอย่าละเลย......

19. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    Made In Thailand ดีครับ

20. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ผมฟ่นเลย ลอก ซะ เดี่ยวไปลองดูใหม่

21. gla_club

gla_club New Member Member

98
    0
    0
    แล้วกลิ้นสีจะทำไงให้หายไวไวอะครับ

ทำสีในห้องโดยสารทีนี้ กลิ้นติดนานทีเดียว

ขอบคุณมากครับ

gla_club

22. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    ถ้าเอากระดาษปิดจุดต่างๆในรถแล้วพ่น..แล้วจอดรถตากแดดแทนได้ไหมครับ รื้อคอนโซลบนไม่ไหวอุปกรณ์เยอะมากๆงานเข้าเลยครับ

23. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    แจ่มมากกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้