16 พฤษภาคม 2552 จะมีมีทติ้ง ( สรุปวัน / สถานที่ แล้ว )

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย jakarin_tuey, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    16 หรือ 17 พฤษภาคม 2552 ว่าจะมีมีทติ้ง เลยอยากขอความเห็นสมาชิกหน่อย

1. อยากให้จัดวันไหน............ว่ามาเอาเสียงส่วนใหญ่

คำตอบ วันที่ 16 พฤษภาคม 2552

2.โซนสถานที่จัด...............เอาโซนไหนว่ามาไปได้หมด (ใครไม่ไปก็ไม่เป็นไรครับ)

คำตอบ แถวสะพานพระราม 5

3.เอาแบบริมถนน / ร้านอาหาร

คำตอบ ร้านในสวน

4.เวลา.................กลางวัน / กลางคืน

คำตอบ เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป

การเดินทาง

ตั้งอยู่แถวเส้น พระราม 5 ใครไปไม่ถูกให้สังเกตุร้าน ณ นนท์ แล้วเลยไปหน่อยจะมี ซอยฝั่งเดียวกะ ณ นนท์ เลย เลี้ยวเข้าไปวิ่งไปตามทางจะเจอร้านอยู่ด้านซ้ายมือ ใครไปไม่ถูกโทรถามทางได้ครับ 0-815-513261 (เต้ย) / 0-894-489600 (แว่น)

ปล..... ขอถามความเห็น เพื่อจัดการต่อไป ถ้าไม่ทีผมจะหาเองที่หลัง ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤษภาคม 2009
  2. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    เสาร์ที่ 16 ก็ได้พี่เต้ย .ช่วงเย็นๆๆก็ได้ค่ะ วันอาทิตย์จะได้พักผ่อน

ว่าแต่สถานที่...ให้ทางโซนนท์ลองเสนอมาก็ได้ค่ะ

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    วันเสาร์ก็ดีเหมือนกันครับ วันอาทิตย์จะได้พักผ่อนครับ
    โซนที่จะจัดเป็นโซนที่ระบุไว้ก็ได้ครับจะได้เป็นไปตามแผนการ หรือแล้วแต่เพื่อนๆสะดวกครับ
    โดยส่วนตัวผมชอบแบบริมถนนครับ แต่กลางวันคงจะร้อนไปหน่อยครับและรถอาจจะติดครับ
    จัดแบบกลางวันคนก็มากันเยอะดีนะครับถ่ายรูปรถก็สวยด้วย แต่ติดที่ว่าวันเสาร์จะทำงานกันเยอะเนี่ยะซิครับ

ปล. รีบสรุปกันเร็วๆนะครับเผื่อท่านสมาชิกใหม่ๆจะได้เตรียมตัวได้ทันครับ
    อีกอย่างนึงครับ อาจจะเป็นไปได้มั้ยครับว่าปัญหาที่สมาชิกที่มากันน้อยเพราะว่าวันที่เรามิตติ่งกันที่ผ่านๆมามันค่อนข้าง
    จะปลายเดือนไปนึดนึงครับ
    ด้วยความเคารพท่านสมาชิกทุกท่านครับ ขอบคุณครับ:)

4. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เป็นวันเสาร์ก็ดี

เพราะว่าจะได้พักผ่อนกันในวันอาทิตย์ ส่วนเรื่องสถานที่นั้น น่าจะเป็นแถวๆ โซนพระราม 5 ก็มีร้านเยอะดีเหมือนกันนะ แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ก็แล้วกัน ผมไปได้อยู่แล้วครับ... :D:cool:

5. พี่เต้ยว่าไง พระราม 5 ..... - -* มากี่คนละจะได้ดูร้านได้ถูก น้องๆตกงานต้องดูงบอะพี่ เออ แล้วตาหินหายไปไหนแล้วอะช่วงนี้

คิดถึงแกเหมือนกานนะเนียะ *0*

6. audy!

1,075
    2
    0
    แสดงความคิดเห็นกันเลยนะครับพี่น้องครับ:) UPปาย:D:D

7. boylpn

775
    2
    18
    จัดปาย... นายตุ่ย

มีร้านไนแนะนำบ้างล่ะน้อง... นำเสนอมาได้เลย :D:cool:

8. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ผมเสนอร้านในเมืองทองดีใหม ชื่อร้าน THE lake บรรยากาศดีติดเหมือนทะเลสาบเล็กๆ ถ้าไปก็เจอกันซัก 5 โมงครึ่งก็ได้
    แต่ถ้างบน้อยไปกินร้านบ้านสวนที่พระราม ห้าก็ได้

9. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    อยากไปด้วยจังแต่ใกลจังเลย อิอิอิ

10. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    ammmmm......

เมืองทองก็น่าสนว่ะน้อง แต่ดูท่าทาง(เสียงส่วนใหญ่)

ต้องการแบบ เซิฟตัง ง่ายๆ ริมถนน บรรยากาศบ้านๆ

ก็คงจะหนีไม่พ้น ย่านพระราม5 แต่ เดี๋ยวโทรหาเจ้ากานต์ก่อน

ได้ข่าวว่ามันเปิดร้านเหล้าอยู่ แถว อตก3 รอแป๊บนึง

11. audy!

1,075
    2
    0
    ผมว่านั้งกินกันไป คุยกันไป แล้วนั้งมองรถสวยๆของพวกเรารวมตัวกัน ก็มีความสุขไปอีกอย่านึงนะครับ:)

12. audy!

1,075
    2
    0
    ยังรอเพื่อนๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นอยู่นะครับ:)

13. nonghin_2

526
    4
    0
    เงียบๆตามเคยครับพี่น้อง

14. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    สถานที่ขอสรุป เป็น โซนนนท์ น่ะครับ

วันเวลา.........ตกลงเอา วันเสาร์ที่ 16 พฤษภาคม 2552 เวลาตอนเย็นเป็นต้นไป

ร้านอาหาร แนะนำตอนนี้
    1. The Lake เมืองทองธานี
    2. บ้านสวน พระราม5
    3. ร้านเจ้ากานต์ อตก.3 แถวแคราย

อ้าวสมาชิกโซนนนท์คร้าบว่าไง ทั้ง ตุ่ย ญ.อ้อ(แทนพระแว่น) เช็ง นำเสนอหน่อยคร้าบ

15. nonghin_2

526
    4
    0
    ผมข้อ 2.น่าจะดีไม่เปลืองแต่ยุงเยอะนะ

16. ถ้าไปร้านที่กานมันทำก็ดี เพราะถูกด้วย ผมไปนั่งบ่อย ครับ *0* ทำแก้วที่ร้านแตกไปหลายใบ 555 เอาไง

ปล แนะนำอีกร้านนึงครับ ชื่อ ร้าน คำบอกเล่า ราคาถูก มิกเซอร์ 10 บ ร้านอยู่แถว ถนนราชพฤ อะครับ สนไหม มีดนตรีสดเล่น ราคาบอกได้เลยว่าไม่แพง ถูกโครตๆ อันนี้ รับประกันครับว่าถูกจริงๆ ราคาอาหารก็ไม่แพงด้วย ว่าไงครับ

17. jaooh

233
    1
    0
    บ้านสวนพระราม5 มันอยู่ตงไหนว่ะ คุ้นๆว่ะ

ช่างมัน!! ข้อ2 เว้ย

18. boylpn

775
    2
    18
    น่าสนใจเหมือนตุ่ยนะ

เพราะว่าเห็นบรรยากาศร้านคำบอกเล่าแล้วน่าสนใจดีเหมือนกัน...:D:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2009
  19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ข้อ2 นี่ใช่ร้านในสวนป่าวคับ......หรือชื่อบ้านสวนจิงๆ

ผมโหวตข้อ2คับเน้น ชิวๆ ตามสไตล์พระเพิ่งสึก.....อิอิอิอิ

20. เอาไงอะ - -*

21. nonghin_2

526
    4
    0
    ขอเสียงเพิ่มเติมหน่อย จะได้สรุปนะครับ

22. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ช่วยอัพกระทู้ให้ครับ ถ้าไปได้ก็จะไปเจอเพื่อนๆ นะครับ (ยังไม่กล้ารับปาก)

23. jaooh

233
    1
    0
    ตามนั้นแหละ

24. nonghin_2

526
    4
    0
    อีกนิดเดียว

25. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ผมไปได้ทุกที่ครับ ถ้าไม่ติดอะไร อยากเจอเพื่อนๆนะครับ

26. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ตามนั้นๆ

27. audy!

1,075
    2
    0
    สรุปกันเร็วๆนะครับ:) UPครับ:)

28. audy!

1,075
    2
    0
    ซาหรุบกันยังครับพี่น้องครับ:)UPครับ:D

29. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    สรุปเป็นร้านในสวนนะครับ.........ตั้งอยู่แถวเส้นพระราม5ใครไปไม่ถูกให้สังเกตุร้าน ณ นนท์แล้วเลยไปหน่อยจะมีซอยฝั่งเดียวกะ ณ นนท์ เลยแล้วโทรมาหาผมก็ได้ 0894489600 แว่นครับ

วันเสาร์ที่ 16 พฤษภาคม นะครับ เวลาก็ 17.00 เป็นต้นไป

ร้านปิดเวลา ห้าทุ่มนะครับเครียมหาที่ต่อไว้ด้วยถ้ายังไม่จุใจ

- -* หา กอยอ ไปด้วยนะ ... สาด งบจาพอไหมเนียะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้