ขอความรู้เรื่องการโหลด

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    อยากทราบเรื่องการโหลดหน่อยครับ

โหลดรถอย่างเรามีวิธีโหลดกี่วิธีครับ

สำหรับรถผมด้านหน้าโหลดโดยการขันโช้คให้ต่ำ

สำหรับด้านหลังใส่กล่องโหลด

ตอนนี้ขับไปรู้สึกว่ารถมันโยนมากเลย เวลาเจอถนนที่เป็นคลื่น เล่นเอาคนขับและผู้โดยสารเหนื่อยกันเป็นแถวเลยครับ

เลยอยากทราบวิธีการโหลดแบบอื่นบ้าง เผื่อจะทำแล้วหายครับ

อยากให้อธิบายให้ละเอียดหน่อยน้ะครับ เผื่อเป็นความรู้แก่ท่านอื่นด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วีธีที่บอกมานั้น

ด้านหน้า ไม่ใช่วิธีการ ขันโช้คนะครับ จะต้องเรียกว่าขัน เทอร์ชั่นบาร์

และด้านหลัง ก็จะมี 2 แบบที่ทำควบคู่ไปด้วยกันเลยนั้นคือ

ถ้าเราจะโหลด 4 นิ้ว อาจจะทำแบบนี้คือ ใช้กล่องโหลด 1 นิ้ว

และดัดแหนบ 3 นิ้ว เท่ากัยเราโหลด 4 นิ้ว เหมือนกัน

และถ้าเรา จะยกสูงขึ้นนิดหน่อย ก็สามารถเอาก้อนโหลดออกได้เลย

เรื่องโหลด ๆๆ เตี้ยๆๆๆ เดี๋ยวรอ พี่ เบน กับ พี่ ต้นมาตอบอีกนะครับ

3. ตามเชียนเค้าเลยครับ

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั่นเลยครับ

5. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  6. ว่าต่อไป

7. panphorm

476
    6
    0
    ถามเรื่องการเว้าแชสซีหน่อยครับ

ทำอย่างไร ข้อดีข้อเสียด้วยครับ

8. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    จะเอากองกะพื้นใช่ม้า รอเซียนมาตอบคับ

9. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    เว้าแคสซี มันจะเว้าตรงเพลาคับ เพื่อเป็นการหลบเพลามันจะได้ไม่ไปกระแทกกับแคสซีอ่ะครับ
    แต่มันจะทำให้แคสซีไม่ค่อยแข็งแรงอ่ะคับ ถ้าไม่ขนของหนัก ๆ ๆ และจะเอาแบบเลียดินทามเลย
    ถ้าไม่เตี้ยมากก็ไปหาซื้อแหนบนิ่มมาใส่+เปลี่ยนโช๊ค ก็เป็นอีกวิธีคับ

10. เคยเว้าแล้วใช้ไปซักพัก เกิดอาการท้ายห้อยเลยครับ ทั้งๆที่ดามแล้วด้วยนะ รู้สึกว่าไมตี้ดำก็เว้านะ เคยมุดไปดูอยู่

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เรื่องโหลดๆต้องพี่เบน.......โหลดตลอดเวลา

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    คิดดีๆนะครับ...ทุกวันนี้ย้อนไปได้ผมจะไม่เว้าครับ...

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามเซียนข้างบนเขาว่ากันเลยคับ
    ผมว่า หาโชคหนืดๆ สักชุดก้อน่าจะพอนะคับ
    ไม่ต้องถึงกับเว้าหลอก

14. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ตามพี่หมูเลยครับ ทำไปแล้วมันเอาคืนเหมือนเดิมไม่ได้นะครับ เว้าคัสซีส์เนี่ย

15. police_za

police_za New Member Member

51
    0
    0
    ของผมใช้ดัดแหนบ3"+รองก้อน1.5"และกลับแหนบแผ่นสุดท้ายครับ โช้คเดิม
    อาการรถปล่าวก็นิ่มดี ย้วยๆหน่อยๆแต่พอบรรทุกนิดหน่อยกระแทกดังป้าบๆๆๆๆๆๆเลยครับ
    จะถามว่าเอาโช้คเดิมไปอัด ใช้งบเท่าใหร่ครับ แล้วถ้าทำโช้คใหม่จะกระแทกมากไหม
    งบประมานในการเปลี่ยนเท่าไหร่ยี่ห้อไหนถ้าเปลี่ยนใหม่ รบกวน นิสสสนิงนะครับพี่ๆ:cry::cry::cry::cry:

16. panphorm

476
    6
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ งบเท่าไหร่ ยี่ห้ออะไร

เว้าแซสซีคงไม่ทำแล้วละครับ ฟังจากที่เพื่อนๆ อธิบายมาแล้วไม่เอาดีกว่า

17. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0

ผมเคยทำมานะอัดโช้คเดิม ใช้งบ400บาทต่อคู่

ทุกวันนี้ยังไม่เปลี่ยนโช้คเลยครับ ของเดิมยังหนึบใช้ได้อยู่

อัดน้ำมันมาร่วมปีแล้วครับ โช้คก็ไม่ยวบยาบลงอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้