vertex ??

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย alpha7, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. alpha7

alpha7 New Member Member

6
    0
    0
    vertex เเปลงเป็น Lev ต้องเปลี่ยนคานหน้าด้วยหรือเปล่าครับ ?

เเละจะทำยังไงกับตัวล็อกฝากระโปรงครับ ?

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เปลี่ยนโครงเหล็กด้านหน้าด้วยครับ หาของ lev ไม่ได้ของ 96 ก็ใช้ได้ครับ (ต่างกันนิดหน่อยตรงแป้นเหล็กที่ใช้วางกันชนครับ) ส่วนตัวล็อคฝากระโปรงก็ต้องเอาของ ek มาใส่ครับ หม้อน้ำ รังผึ้งแอร์เหมือนกันครับ
    หาของ
    กันชน ฝากระโปรงหน้า แก้มซ้ายขวา กระจังหน้า ไฟหน้า ถ้าจะหล่อด้วยก็ลิ้นหน้า อีกอัน
    แล้วก็โครงเหล็กหน้าตัด ตัวล็อคฝากระโปรงครับ

3. alpha7

6
    0
    0
    รบกวนอีกครั้งครับ
    วิธีเปลี่ยนโครงเหล็กด้านหน้า ถอดเปลี่ยนใส่กัน หรือ ต้องตัดต่อครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    โครงเดิมโรงงานเขาใช้แบบ เชื่อม spot แบบอาร์คให้ร้อนแล้วให้โลหะ หลอมติดกันนะครับ ทำเป็นจุดๆ
    ถ้าจะถอดออกก็ต้องเจาะตรงรอย เชื่อมทุกจุดออก แล้วก็ดึงออกมา พอประกอบเข้าไปใหม่ ส่วนใหญ่ก็
    ใช้การเชื่อมทั่วไปตรงรอยที่เจาะนะครับ เพราะฉะนั้นรถคันไหนเคยชนหน้าหนักมา และเปลี่่ยนโครงหน้า
    มาก็สามารถสังเกตตรงนี้ได้ นะครับ

5. alpha7

6
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ RTNET มากเลยครับ
    ขอบคุณ เพื่อนๆ ใน ek club ด้วยครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอบคุณข้อมูลดีครับ

7. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    อ่อ มันเป็นยังงี้นี่เอง

8. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    ทำแล้วก็จะหล่อแบบนี้อ่ะคับ อิอิ นิดนึง 5555+

9. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    โอ้วๆๆหล่อๆๆ

10. ultimateblock

ultimateblock New Member Member

6
    0
    0
    ทำที่ร้านไหนคับ
    รวมต้องใช้เงินเท่ารัยพอดีผมว่าจะทำมั่งแต่หาร้านไม่ได้
    แนะนำด้วยคับ
    คฃขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้