บังโคลนล้อหน้า เอาออกกันหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    พอดีรถผมโหลดมันครุดเนินประจำครับ เอาออกจะดีไหม
    มันมี รูร้อยน๊อต อยู่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ:)

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ผมเอาออกทั้งหน้าและหลังเลยคับ ข้างหน้าเนี่ย เด้วมันก้อขาด เสียดายของ

3. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    เอาออกเลยขับ มีน็อตอยู่ 3 ตัวไขออกได้เลยคับ

4. WITSANOWA

953
    23
    0
    เอาออกล้อหน้าอย่างเดียว น่าเกลียดไหมครับ
    มันขาดแล้ว แล้วจะมีรูที่ต้องอุดตรงด้านข้างที่เป็น
    สีไหมครับ และต้องถอดล้อหน้าด้วยหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ไขน๊อตออก ก้อเอาออกมาได้เลยครับ ของผมถอดแค่ล้อหน้าซ้ายข้างเดียวอ่ะ (จิงๆแล้วมันขาดหลุดหายไป)

6. khu50

288
    10
    0
    ไม่ต้องถอดล้อออกคับ อาจจะแค่หักเลี้ยวไม่ให้มันติดไขควงเวลาหมุนก้อพอ ถอดออกแล้วก็เอาน็อตที่ยึดบังโคลนไส่กลับเข้าไปที่เดิมด้วยนะครับ:)

7. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ผมเอาออกหมดอ่ะคับ ข้างหน้า ขึ้นลงที่จอดรด แล้วมันขูด ^^

8. WITSANOWA

953
    23
    0

อีกนิดครับ ใส่น๊อตเพี่ออะไรครับ กันสนิมเข้าเหรือเปล่า
    หรือ ไม่สวย มีรู

ขอบคุณครับ ทุกท่าน:)

9. khu50

288
    10
    0
    ใส่น๊อดเดิมที่ถอดมานั่นแหละคับเพราะว่าจะได้ยึดกับแผ่นซุ้มล้อเหมือนเดิม (เด้วคนที่บ้านจาว่าเอานะคับว่าญี่ปุ่นใส่น็อตเกินอีกแล้วเหรอ 5555)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้