ตั้งไฟหน้าไม่ได้ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    พอดีซื้อหลอดไฟมาเปลี่ยน แต่พอใช้ไขควงหมุนตั้งไฟตั้งยังไงไฟก็ไม่ลงครับ ตอนนี้แยงตาชาวบ้านมากๆ ใครมีวืธีแนะนำบ้างครับ

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=442398&page=2

>>> ตั้งไฟหน้าด้วยตัวเราเอง <<<

3. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ขอภาษาไทยได้ม่ะครับ

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ไฟหน้าที่เป็นรูเฉียงๆครับ ปรับขึ้นลง

อีกรูเป็นรูเอาไว้ทำไรก็ไม่รู้ เป็นรูตรง

5. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ดูตามรูปเลยครับ
    ซ้าย - ขวา
    บน - ล่าง

<<<

6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    บน บน ล่าง ล่าง ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา select start ป่าวพี่ อิอิ

7. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ผมก็ทำตามอย่างที่พี่โจว่ามาล่ะครับแต่หมุนแล้วมันก็ยังอยู่ที่เดิมอะครับ

8. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ปัญหานี้ผมเคยเป็นเหมือนกัน ก้อใช้ไขขวงตามที่พี่โจบอกมาแต่อาจจะขันยากนิดนึง ต้องออกแรงคับ

ปล. อันนั้น contra ป่าวคับพี่ต้น...

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    รูเฉียงด้านนอกของแต่ละข้างถ้าไขควงเป็นแบบเหลี่ยมจะหมุนยากนิดนึง

10. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ต้องหมุนนานๆครับ มันไม่ได้ขึ้นลง เร็วครับ หมุนนานๆหน่อยถึงจะเห็นผลครับ <<<

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    พรุ่งนี้จะไป อู่พี่ก่ำ ตั้งไฟ ตอนเช้า จะตั้งได้ไหมเนี้ยะครับ
    อู่ไม่เปิดกลางคืนซะด้วย เพราะข้างขวาผม แยงตาชาวบ้านมานาน
    แล้วครับ เกรงใจเพื่อนร่วมทางมาก ๆ

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อ้าวนี่มันสูตร คอนทร้านี่นา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้