!!!เกียร ตอนเช้าๆเข้าง่าย พอขับไปสักพักเกียรมันแข็ง!!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zEpHyRos, 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    ตอนเช้าๆเครื่องเย็นๆเกียร์เข้าง่ายครับ แต่พอขับไปสักพัก เกียรมันแข็งแบบว่ามันต้องใช้แรงในการเข้าเกียรเพิ่มขึ้น ไม่ทราบว่ามีปัญหารึป่าวครับ

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ช่วยดันคับ อยากรู้เหมือนกานน

3. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ของผมเครื่องเย็นเข้ายาก เครื่องเข้าง่าย......มะรู้เป็นไรเหมือนกัน .................รอฟังอยู่อีกคนครับ

4. zEpHyRos

107
    6
    0
  5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ลองเปลี่ยนสายเกียร์ดูครับมันน่าจะฝืดแล้ว เบิกศูนย์ได้เลย....

6. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์หรือเปล่าครับผมเคยเป็นเปลี่ยน
    แล้วก็หายนะ ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์ 50 เติมก็ได้นะครับ

7. zEpHyRos

107
    6
    0
    เปลี่ยนครับ

8. zEpHyRos

107
    6
    0
  9. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    รอท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ

10. ประจวบ

ประจวบ New Member Member

36
    2
    0
    เปลี่ยนหวีดูคับ เพราะมันล้า เวลาร้อนจะมีปัญหาเข้ายาก ลองสังเกตุดูไม่ต้องสตาร์เข้าเกียร์ดูถ้าเข้าได้ไม่เกี่ยวกับเกียร์เป็นที่อุปกรณ์ เคยเป็นเหมือนกันซื้อหวีใหม่เบิกวรจักร 2500 ประมาณนะคับครัชมือ 2 หนาๆหน่อย ไฟวินเหลือสัก 4-5kg พอ แต่เวลาทำไฟวิน ให้ทำเป็นวง ๆนะคับจับดีกว่า
    เงาๆ ส่วนหวีใหม่ไม่ต้องปรับ หรือเช็กปั้ม บน ล่าง ดู ปั้มล่างเบิกใหม่ 1000 บาท +-นิดหน่อย หรือโทรมาคุยกัน 0863100131 ชอบศึกษาเป็นความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้