รถผมเวลาออกตัวมันกระเด้าอะครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย nocalorie, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nocalorie

nocalorie New Member Member

29
    0
    0
    มีใครเป็นบ้างครับ คือตอนออกตัวมันจะสั่น แก้ยังไงอะครับ ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

2. Jandpai

Jandpai Guest

0
    0
    0
    สั่นที่เครื่อง ล้อ หรือ ชุดสีครับ.... แล้ว คลิ๊กนี่ คลิ๊กเดิม หรือ คลิ๊กไอครับ

แนะนำว่าลองเช็คดูว่าสั่นตรงไหนก่อนครับ ถ้าเครื่อง แล้วเป็นคลิ๊กเก่า ก็ลองดูคาร์บู กรองอากาศ ดูครับ ถ้าไม่ได้เข้าศูนย์
    ถ้าเป็นชุดสี หรือ เครื่อง คลิ๊ก ไอ แนะนำเข้าศูนย์ครับ....

3. nocalorie

nocalorie New Member Member

29
    0
    0

ผมว่ามันสั่นจากเครื่องอะ เวลาออกตัวเหมือนจะไม่มีแรง เหมือนเราขี่ 2 จังหวะ แล้วปล่อยเร็ว
    ผมเลยลองมาถามดูเผื่อแก้ด้วยตัวเองได้ ก่อนที่จะเอาไปเข้า 0 มันน่าจะแพงอะครับ

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ผมก็เป็นครับ
    1. ลองดูที่เม็ด นะครับของผมแตกกระจุย เปลี่ยนแล้วดีขึ้นแต่ยังไม่หายขาด
    2. ลองเช็คที่ผ้าครัชครับ (ว่าหมดหรือยัง) ถ้ายังลองถอดมาขัดๆถูๆ ดูครับ และทำความสะอาดอุปรณ์ที่ผ้าครัชไปสำผัญให้สะอาดครับเอาให้สะอาดเลยครับ น่าจะดีขึ้นนะครับ

5. pep

pep New Member Member

916
    1
    0

ที่พี่จุ๊นว่ารถพี่จุ๊นเป้นมาก่อนคับ
    ชามคลัต เงาแว๊บบบบ
    ผ้าคลัตลื่นปื๊ดดดด
    เม็ดสึก ชามขูดมาไม่ดี
    (ขูดทำไม3ช่อง)

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลมยางครับ ยางหน้าแบนแฟนทิ้งหรือเปล่าว 555 ขำๆๆ นะ

จากรูปรถ น่าจะเป็นที่โช็คหลังและท่อไอเสีย ด้วยหรือเปล่าวครับ ลองดูยึดแน่นหรือเปล่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้