สายหัวเทียบ NGK R8 ใส่ D15B 3 stage ดีไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 26 เมษายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    สายหัวเทียน NGK R8 มันใส่ได้หรือไม่ครับ กับ D15B ใส่แล้วความรู้สึกดีกว่าเดิมประมาณไหนครับ อยากรู้ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2009
  2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    B]- ใส่ได้ครับ NGK R8 ใส่กับเครื่องแคมเดี่ยวครับ เช่น D16Y D16A D15B ZC ครับ

- ถ้าพูดถึงใส่แล้วแรงไหมนั้นคงพูดยากครับ เพราะมันความรู้สึกของแต่ละคนครับ แต่จะให้ใส่แล้วแรงขึ้นปุ๊บเลยคงไม่ใช่ครับ มันจะต้องมีปัจจัยหลายๆๆอย่างครับ แต่ที่ผมรู้สึกได้หลังเปลียนคือ เครื่องเดินเรียบขึ้น เสียงเครื่องเปลียนครับ ลองฟังเหตุผลของท่านอื่นก่อนก้ได้ครับแล้วค่อยมาตัดสินว่าเปลียนแล้วมันได้อะไร เพราะนี้เป็นเหตุผลจากที่ผมรู้สึก ซึ่งท่านอื่นอาจจะมีความรู้สึกที่แตกต่างจากผมก็ได้ครับ
    [/B]

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลอง โพสถาม ทาง Progressive ดูล่ะครับ

ทางโน้น เทพๆ ทั้งนั้น

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    จิงอ่ะเป็นทางเลือกที่บัดซบแท้ๆ 555

5. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    แร้วใส่กับหัวเทียน ยี่ห้อ/รุ่น/เบอร์เท่าไหร่ดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้