ถามเรื่องของกรมขนส่งหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมจะต้องไปแจ้งเปลี่ยน เลขเครื่อง กับ เปลี่ยนสี
    กะว่าจะไปแจ้งที่ ขนส่งตรง บางจาก จะดีไหมครับ
    ขอถามว่า
    1. เขียนใบมอบอำนาจแล้วให้คนอื่นไปแจ้งแทนได้ไหม
    2. ต้องเอารถคันนั้นไปด้วยไหม ( มันต้องเอารถไปให้เจ้าหน้าที่ดูไหม )
    3. ขนส่งที่ไหน ทำง่ายๆ บ้างครับ( กลัวไปเจอหน้าที่ ที่มันคิดจะเอาเงิน )
    4. ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    แจ้ง2เรื่องนี้ ไม่ใช่เรื่องยากเลยครับ แต่ต้องเตรียมเอกสารให้ครบ
    1.มอบอำนาจได้ครับ
    2.ถ้าดำเนินการเอง(ไม่จ้าง)ก็ต้องเอาไปตรวจสภาพครับ
    3.พยายามหลีกเลี่ยงตรงหมอชิตก็ได้ครับ
    4.ทำเองก็ไม่ยากครับ จ้างเค้าทำล่าสุดได้ข่าวมาว่า แพงมากประมาณ 2,500-3,000 บาท

3. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    โทรมาเลย เดวจัดหั้ย ขับ EK เหมือนกาน อิอิ 086-0111-297 :cool:

4. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    จำได้ว่า แจ้งเปลี่ยนเครื่อง ต้องไปที่ขนส่งใหญ่ (จตุจักร) ที่เดียวครับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

อยากทำบ้างจัง แต่ยังไม่ได้อินวอย สักที วันเสาร์
    ไปหาพี่ก่ำ แกบอกเด้วให้ที่ร้าน ขายเครื่อง โทรมาหา..
    2 วัน ละ เงียบจัง:sad:

ผมคงจ้างคนไปทำ ไม่มีเวลา ไปทำ เดี่ยวเป็นไก่
    ตาแตก อีก ร้อน ด้วยช่วงนี้;)

6. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    แจ้งเปลี่ยนที่ขนส่งไหนก็ได้คับ ที่สะดวกเลย
    ไปทำเองก็ได้ ตรวจสภาพรถแป๊บเดียว ไม่เกิน 10 นาที
    แต่รอแก้เล่มประมาณ ชั่วโมง นึง
    ส่วนเอกสารถ้าเตรียมให้พร้อมก็จะไวคับ ดาวโหลดที่เว็บขนส่งได้เลย
    มอบอำนาจ เตรียมสำเนาประชาชน และทะเบียนบ้าน ของผู้มอบและผู้รับ
    รับรองถูกต้องให้ครบ

ของผมเปลี่ยนจาก D16Y4 ไปเป็น B16A เสียเงินรวมแล้ว 102 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้