ใครรู้

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tle-si, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    ตอนนี้รถมีปานหาอ่ะ เมื่อวันที่กลับจากmeetingพอขึ้นทางด่วนก็ซัดกลับบ้านเลยเหยียบแช่คันเร่งนานๆแล้วความร้อนมันขึ้นอ่ะคับควรแก้ยังงัยดีคับแต่ตอนรถติดๆมันไม่ขึ้นอ่ะคับเป็นเฉพาะตอนที่ซัดๆเหยียบแช่เอาไว้เท่านั้น หรือว่าจะเป็นทีหม้อน้ำมันเล็กไป(ของเดิมคับ)แล้วถามอีกอย่างคับหาร้านทำหม้อน้ำเนียมงานดีๆได้ที่ไหนคับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ผู้รู้ช่วยด้วยก๊าบ:cry:

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หม้อน้ำ มีเนียม artcool ราคาประมาณ 4500 ครับ อยู่แถวบ้านผมด้วย
    ได้ลองล้างหม้อน้ำดูรึยังครับ หม้อน้ำอาจจะมีตะกอน ตันนิดหน่อย มันเลยระบายไม่ดี

3. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ลอเช็คน้ำมันเครื่องดูก่อนด้วยนะครับ ว่าพร่องหรือเปล่า บางทีอาจเป็นที่ท่อน้ำเริ่มไม่ค่อยดีแล้วด้วยอ่ะครับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ลองเช๊คดูพี่ แก้ไขได้อย่าคิดมาก :D

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หม้อตันแน่นอน ต้องใช้บ่อยถึงจะหายตัน อิอิ ล้อเล่นนะ ต้องถอดไปล้างครับ
    ส่วนหม้อเนียมก็อย่างที่เบสว่า หรือแบบที่ผมกำลังจะไปเอา 4200 บาทครับสนใจก็โทรมานะ:D:D

6. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ใครเปลี่ยนหม้อน้ำแล้ว

แล้วหม้อน้ำใบเก่ายังสภาพดี ส่งมาทางนี้ได้นะครับ เกียร์ออโต้นะ ^^

7. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    แนะนำให้ไปล้างหม้อน้ำครับ ผมเคยเป็น ขับ0-80 ไม่ขึ้น ขับ90 up โหเข็มขึ้นเกือบสุดครับ ไปล้างที่ ลาดพร้าว38-40 ไม่แน่ใจ เข้าไปซัก100เมตร อยู่ทางขวามือครับ เป็นร้านล้างหม้อน้ำที่จอดรถใหญ่ แต่ร้านนี้เล็กๆครับ ช่างเค้าทำเนียนดี เข้าไปแล้วจะรู้ว่าในหม้อน้ำมีอะไร ^ ^

8. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    ตัวเซนเซอร์พัดลมหม้อน้ำเสียป่าวคับ
    (พัดลมหม้อทำงานปกติป่าวคับ )

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ไม่เกี่ยวกับกระทู้ครับ
    ลองอัพลายเซนหน่อยครับ

10. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ^_________^

ตามพี่เค้าเลยพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. tle-si

171
    7
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะคับที่แนะนำ ใครมีอะไรดีจะแนะนำอีกก็รบกวนด้วยนะครับ:)

12. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แต่พี่เติ้ลรถสวย ชอบสี อิอิ

13. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ^
    ^
    แต่แฟนเจ้าสวยพี่ชอบ 555555 {ล้อเล่งนะอย่าคิดมาก} อิอิ

Joice++Jum

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    สวยแต่แอบโหดนะ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:13:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:13:46 ----------

^
    ^
    สวยแต่แอบโหดนะ อิอิ

15. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    วาล์วน้ำเจ็งป่าวครับ......................................ผมเคยเป็นครับ ขับ 120 ไม่เป็น ซัด 180 กดแช่เข็มความร้อนขึ้นเฉยเลย เช็ดพัดลมหม้อน้ำก็ปกติ น้ำในหม้อน้ำก็มี จึงตัดสินถอดวาล์วน้ำมาเช็คตามที่มันเขียวไว้ว่า 78C เข้าไปทดลองในห้อง LAB พบว่าสปริงมันไม่หดตัวทำให้น้ำไม่สามารถวนไประบายความร้อนได้ครับ ตัดสินใจเปลี่ยนเบิกศูนย์มาเปลียนกดให้สุดก็ยังไงก็ไม่ Heat ครับผม

16. tle-si

171
    7
    0
    เบสรู้ได้ไงอ่ะว่าโหด แต่ขานั้นเค้าดุจิงๆนะ (สวยดุ):D

17. tle-si

171
    7
    0
    ช่วยฟันทิ้ง เอ้ย ฟันธงหน่อยคับว่าผมคควรแก้ที่จุดไหนก่อนดีอ่ะคับเพราะว่าท่านๆทั้งหลายมีคำแนะนำดีๆเยอะมากเลยคับ ขอบคุณทุกท่านนะคับ

18. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้