B20+B16 มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย KOB 1, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KOB 1

KOB 1 New Member Member

13
    1
    0
    ช่วยทีครับเครื่องมีปัญหาครับ สายนำมัน VTEC รั่วตลอดเลยครับทำยังไงถึงจะหายครับ และต้องเพิ่มแรงดันไหมครับ VTEC ถึงจะทำงาน ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ (ตอนนี้ใช้เกียรออโต้นะครับปาดฝาสูปไปประมาณ 2.5 มม.นะครับแต่ว่งดีมากครับแรงทั้งต้นและปลายเลย กินนำมันอยู่ที่ประมาณ 8-9 โล ลิตรครับ ไม่รู้ว่าผิดปกติไหมครับ และใช่ลิ้นปีกผีเสื้อ B20B อยู่นะครับมีผลอะไรหรือเปล่าครับ หรือมีข้อแนะนำอะไรอื่นๆจะขอบพระคุณอย่างมากครับ)

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องดูครับว่ารั่วที่ไหน

ถ้ารั่วที่ สายน้ำมันวีเทค ก็เปลี่ยนไปใช้สายถักก็ได้ครับ ไม่น่าเกินพัน

หรือว่ารั่วที่สามทางทองเหลือง ก็ต้องเปลี่ยนเป้นแบบดี ๆ หนา ๆ หรือไม่ก็ เอาเซนเซอร์ ไปไว้ตรง กรองน้ำมันเครื่อง โดยใส่ อแดปเตอเพิ่ม แล้วสายวีเทค ก็ต่อตรงเลย ไม่ต้องใช้สามทางครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามข้างบนเลยครับต้องดูก่อนว่ามันรั่วที่ไหนจะได้แก้ถูกที่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้