ช่วยด้วย .... เสียงแปลกๆ ในห้องเครื่อง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ooTToo, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    :mad:ตอนนี้มีเสียงแปลกๆ ในห้องเครื่อง เอาเข้าศุนย์ ทางศุนย์บอกว่ารอกสายพานเสีย ก็ให้เปลี่ยนไป สักพักโทรมาแจ้งว่า ปั้มน้ำ รอกตั้งสายพานไทร์มิ่ง คลัดแอร์ เยอะแยะไปหมด ผมเลยสั่งห้ามทำ เพราะเล่นไล่เปลี่ยนแบบนี้ มันต้องมีสักอันแหละ :mad:

ผมแนบ file เสียงมาให้ฟังด้วย ยิ่ง วินาทีที่ 29 ไปยิ่งชัด ครับ :cry:

แนบไม่ได้ คับ ลองดูที่นี่คับ

http://matchingcar.com/board/showthread.php?p=871#post871

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2009
  2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ไปหาอู่ดีๆ เช็คดีกว่าครับ สบายใจกว่าเยอะ จะได้จบๆ

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    แก้ไม่ตรงจุดแบบนี้ล่ะครับ ศูนย์บริการในบ้านเรา เน้นขายอะไหล่ แต่ไม่กล้าเท่าอู่ข้างนอก ละเอียด และ ซ่อมตรงจุดครับ ขอให้หายดังเร็วๆนะครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พยายามฟังแล้วแต่ไม่รู้จริงๆ เอาตามที่ Tune by Tommy บอกดีกว่าครับ

5. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    เอารูปมาให้ดูครับ ว่าเปลี่ยนอะไรไป ..... ตอนนี้เสียงเงียบแล้ว เสร็จสรร 2850 บาท ดีก่าไปศูนย์ ที่ไล่เปลี่ยนจนกว่าจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้