Jigoro กำจัดมด!!!!!!!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JiGoRo, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    วันนี้เอารถไปจอดตากแดดไว้ครึ่งวัน เอามาเก็บในโรงรถ
    งานเข้าครับ เห็น มดดำ เดินบนหลังคารถ แค่ตัว2ตัวไม่เท่าไหร่ นี่เป็นสิบ เซ็งครับเซ็ง
    เลยต้องหาวิธีกำจัด
    และแล้วก็ไปซื้อ สารกำจัดมด ซันเจี่ย มา ผสมน้ำหวาน แล้วตั้งไว้ บน ฝากระโปรงหน้า หลังคา และฝากระโปรงหลัง
    อยากรู้มั้ยครับว่าเป็นไง

1.มดงานเข้าครับ รีบมาขนใหญ่เชียว

2.Zoom Zoom !!!!!!
    3.โห มันขนเยาะเย้ยเลย
    4.คาดว่าจุดเป็นจุดทางเข้าที่เกิดเหตุครับ
    5. อันนี้ถ่ายเล่น

2. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    ผมพึ่งเป็นด้วย ช่วงนี้จะเป็นกันเยอะ แต่ผมใช้ยาแบบไบก้อน แต่กลิ่นไม่เหม็นมากก ประมาณฆ่าเฉพาะ มด กับ แมลงสาบ ฉีดทีเดียวอยู่

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ใครมีวิธีแนะนำบ้างครับ อยากรู้กลัวโดนเอง

4. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ตายยกรังแน่นๆครับงานนี้

ตงมีปัญหาอื่นครับ

หมามันชอบมานอนบนกระโปงรถ หมาจรจัดอ่า

จะทำไงดีอ่ะครับ

5. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ความคืบหน้า วันนี้ 8.00น. ไอ้มดดำ หรือ แบล๊คไรเดอร์ มันยังออกมาวิ่ง จ๊อกกิ๊ง อยู่เลย T-T

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    มดมันหนีน้ำอ่า เคยเป็น จอดกลางแดด หนสองหน มันร้อน ก็หายไปหมดเองอะ

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    กรณีของผมเป็นมดแดงนะครับ
    แต่จากรูป
    มดพวกนี้เรียกว่ามดลาน มันจะวิ่งเร็วมาก
    ผมขอแนะนำโดยใช้วิธีไปที่ร้านล้างรถครับ ยังไม่ต้องล้าง

ขอยืมหัวฉีดใช้ลมไล่ตามซอกต่างๆ ถึงตัวมดแน่นอนครับ
    ( ลองหาดูก่อนว่ามัน อยู่ตรงแถวไหน) ทำซักพักนะครับ เอาทุกซอกเลย
    ลมแรงมาก ตามซอกเล็กๆ มดปลิวหายตายเลย เสียงจะลมมันจะดังดีจริงๆ

อีกอย่างต้องแน่ใจว่าที่จอด
    เราเนี่ยไม่ใช่แหล่งที่มดจะขึ้นมาที่รถได้อีกนะครับ

ทั้งหมดเป็นแค่ คำแนะนำที่ผมเคยใช้แล้วได้ผล ไม่รับรองผลทุกคันนะครับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้