อาการเครื่อง GA16VTC พี่ ๆ เป็นกันบ้างมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Alberte, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alberte

Alberte New Member Member

10
    0
    0
    มีปัญหากับ B13 เครื่อง GA16VTC ครับ
    อาการรอบเดินเบาแกว่งครับปกติประมาณ 800rpm จะแกว่งอยู่ที่ 500 - 1200rpm เป็นพัก ๆ
    แล้วก็กลับมาปกติที่ 800rpm ใหม่
    แต่เมื่อวานจากตกไปที่ 300rpm แล้วก็ดับในที่สุด
    ปัญหาคือมันเป็นอย่างงี้มาสี่ครั้งแล้วครับพี่
    ครั้งก่อน ๆ วิธีแก้เหมือนกันคือเปลี่ยนหัวฉีดครับ(ซื้อทั้งราง)
    แต่เปลี่ยนมา 4 ครั้งแล้วเริ่มจุกครับ ตอนนี้จอดนิ่ง ๆ อยู่ที่บ้าน พรุ่งนี้ว่าจะเอาไปซ่อมอีกที

พี่ ๆ ที่ใช้เครื่องนี้เคยมีปัญหานี้บ้างมั๊ยครับ หรือช่วยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ
    เผื่อมาสาเหตุอื่นประกอบด้วย เพราะอาการจะเกิดขึ้นห่างกัน 3-4 เดือนครับ

ขอบคุณคร้าบ

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ตัวชดเชยรอบครับ....ACวาล์วน่าจะเสื่อมนะครับ......ถอดออกมาทำความสะอาดดูก่อนก็ได้ครับ...มันอยู่บริเวณปลายอีกด้านนึงของท่อไอดีน่ะครับ..ไม่ใช่ด้านที่ติดกับท่อพลาสติกที่เชื่อมกับกรองอากาศนะครับ...จะมีปลั๊กเสียบอยู่น่ะครับ..แล้วก็อีกตัวนึงก้อตรงปลายท่อไอดีเป็นตัวAirflowmitreนำออกมาทำความสะอาดก็น่าจะดีขึ้นครับ

3. Alberte

Alberte New Member Member

10
    0
    0
    เมื่อครู่เพิ่งไปรับมาครับ อาการตอนนี้ดีขึ้นครับ
    ช่างเขียนว่า ล้าง ideal speed control + ลิ้นอากาศครับ

ขอบคุณคร้าบ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    หายสะอึกแล้ว..ยินดีด้วย:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้