ต้น กม.8 ขอถามเรื่องแอร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 25 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    เนื่องจากผมไปเติมน้ำยาแอร์มาปกติแล้วน้ำยาจะอยู่ที่ 40 ปอนด์ แต่กลับวัดได้ 34 ปอนด์ ผมถามช่างว่ามีรอยรั่วปล่าวช่างหากลับผมช่วยหาด้วยแต่ไม่พบรั่วเลย ผมเป็น งง ครับเช็คจุดต่อทุกจุดของสายและตู้ก็ไม่มี ช่างบอกว่าอาจเป็นไปได้ที่คอมแอร์โปน้ำยาออกเองเนื่องจากน้ำยา 134 เป็นน้ำยาใหม่ทำให้แรงดันสูงคอมจึงโปออกครับ ผมอยากถามท่านผู้รู้ว่าที่ช่างบอกน่าจะเป็นไปได้ป่าวครับ

2. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ไม่มีใครให้คำตอบได้เลย สงสัยต้องเดาอย่างเดียว

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ไม่รู้อะ งง

4. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เท่าที่รู้ระบบแอร์เป็นระบบปิด ถ้าไม่ที่ให้รั่วรับรองน้ำยาแอร์ไม่หายไปไหนแน่นอน ลองวิ่งอีกสักพักถ้าน้ำยาหายอีก คงต้องไล่ทั้งระบบกระมั้งคับ :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้