น้ำเข้ารถครับek96

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย roroto2520, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. roroto2520

roroto2520 New Member Member

1
    0
    0
    ท่านใดเคยมีเหตุการณ์เวลาฝนตกหรือล้างรถน้ำเข้าด้านช่องอากาศซ้ายมือในที่เก็บยางอะไหล่บ้างครับ แล้วถ้าใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้แก้อย่างไรครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    ของผมก็เป็นคับ ตกหนักๆมาทีงี๊เลี้ยงปลาได้เลยคับเจิงนองขนาด:cry:

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เป็นเหมือนกันหาสาเหตุมานานแหละไม่หายซะที

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องหาจุดที่น้ำเข้าก่อนครับ

กระจกหลัง
    คิ้วยางฝากระโปรงหลัง
    ตามไฟเบรค
    ใต้บังโคลนล้อ
    ฯลฯ

เข้าไปอยู่ในฝากระโปง แล้วให้คนด้านนอก เอาน้ำฉีดดูครับ

มันมีจุดเข้าได้หลายทาง

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หลีกเลี่ยงน้ำท่วมครับ ปลอดภัย ที่สุด

6. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รถผมเคยน้ำท่วมเข้าห้องโดยสารเลยครับไม่ทราบคันอื่นเข้าบ้างไหมครับ
    รื้อเบาะ พรมมาซักเหนื่อยเลยครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้ามันเข้า มันอาจจะรั่วที่อื่นก็ได้นะครับ ต้องลองดู

8. ningningza

ningningza New Member Member

13
    0
    0
    ที่เคยลองหา ให้ลื้อพรมออกให้หมด แล้วเอาน้ำฉีดจากใต้ท้อง ให้อีกคนดูจากด้านใน หาเจอ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้