ค้ำหลังล่างกับกันโครงหลังอย่างใดอย่างหนึ่งจะติดอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    อยากติดค้ำหลังล่างกับกันโครงหลังอย่างใดอย่างหนึ่งจะติดอะไรดีครับ

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    กันโคลงดีกว่าครับ แต่ก็หายากกว่าเช่นกัน

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    กันโคลงหลังดีกว่าคับ

4. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    กันโคลงดีกว่า แพง+หายาก

5. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ติดให้หมด เก็บกดๆ

6. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    แล้ววิ่งเป็นกระดานเลย อิอิ...

7. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ลองแล้วกันโครงดีจริง

แต่ว่าเอาของegมาแปลงนะครับเพราะว่าราคามันถูกดี

8. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ใส่ค้ำมาไม่ค่อยเห็นไรมาก แต่พอเปลี่ยนกันโคลงหน้า-หลัง EK9 มาเห็นชัดเจนครับ ทำสีแดงมาด้วยให้คันหลังแสบตาเล่น อิอิ

9. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    ...

ใส่กันโคลงดีกว่าค่ะ ใส่มาแล้วรู้สึกดีค่ะ:)

10. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ใส่กันโคลงเห็นผลกว่าค้ำล่างเยอะ แต่ผมใส่ทั้งสองอย่างเลย

11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    กันโคลงหลังอีกเสียง

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กันโคลงหลังเลยครับ จะตรงรุ่นหรือ EG ก็ได้ตามสะดวกครับ

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    กันโคลงแน่นอนที่สุด

14. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0

เหมือนกันครับ แต่เห็นผลกันโคลงซะเยอะ :sad:

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ขออนุญาิติ พิมพ์ยาวนิดนึง

แต่ไม่ค่อยจะตรงคำถาม

เคยใส่ทั้งกันโคลงหลัง (EG)

และค้ำหลังล่าง

ตัวกันโคลง ซื้อมาไม่กี่ตังค์

แต่มาเบิกลูกยางใหม่หมด ทุกชิ้น

หมดไปอีก 800 กว่าบาท

พอจะใส่ ติดท่อไอเสีย

ไปเดินท่อใหม่ หลบกันโคลง

อีก 1000 นึง

ที่โชว์ ตัวเลข เพราะอยากให้รู้ว่าลงทุนทำไป

เพื่อที่จะใส่กันโคลง ไปหลายอยู่ แต่สุดท้าย

ปรากฎว่า ใส่ได้ไม่ถึงสองเดือน ถอดขายทิ้ง ถูกๆ

แบบไม่เสียดาย เลย

เพราะ มันดึง รูที่แปะกันโคลงเข้ากับตัวถัง ฉีก !!!!! งงมะ

อย่างที่รู้ๆกันว่า

เวลาใส่กันโคลงหลัง ของ EG มาใส่ใน EK

ต้องง้าง ออกมา ประมาณ 1-1.5 cm / ข้าง

พอง้างออกมาปุ๊ป ขากันโคลงกับ เส้นกันโคลง

ไม่อยู่ใน แนว รับแรง ที่ ทางผู้ผลิต ออกแบบไว้

ประกอบ กับ ลูกหมาก มันใหม่ รั้งมากๆ แทบจะง้างไม่ออก

(ถ้าท่านที่เคย ง้างเพื่อใส่ กับ รูกันโคลง ที่ ปีกนก เดิม ให้ สังเกตุ ดู

ว่ามันไม่ใช่ แนวที่ลูกหมากจะทำงานได้ )

แต่รถที่ไม่เตี้ยมาก จะง้าง น้อยกว่ารถเตี้ย นะครับ

ทางแก้ที่พอจะทำได้ก็คือ เจาะปีกนก ในตำแหน่ง

ที่ไม่ต้องง้าง กันโคลงออกมา น่าจะดีกว่าง้างเอา

เคยให้รุ่นน้อง เจาะใส่ไปคันนึง

ก็เห็นใช้งานได้ดี ครับ

แต่ผม ไม่สามารถที่จะ เจาะปีกนกได้ ก้เลยเจอปัญหานี้

หรือไม่ก็ลองหากันโ คลง ตรงรุ่นมาใส่ ดีกว่า

แต่ราคาค่อนข้างแรง

แต่ขอแนะนำอีกอย่างว่า ควรรองแผ่นเหล็ก กัน ตัวถัง ฉีกผื่อเอาไว้ด้วย

เอาเป็นว่า เล่าประสบการณ์ ให้ฟังแล้วกันครับ

เพราะดูแล้ว ส่วนใหญ่ ยังไม่มีใครมีปัญหาเหมือนผมเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2009
  16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ผมใส่ 3 อย่างเลยครับ
    กันโคลง Type R
    ค้ำหลังล่าง
    ค้ำหลังบน
    แข็งดีครับ

17. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ตามนี้เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้