ติดเกจวัดบนกระจกแล้วชอบหลุด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้เทปกาว 3m แถบแดงแล้ว แต่ไม่อยู่ ก่อนติดก้อเช็ดอย่างดี

ใครมีวิธีติดแบบไม่หลุดบ้างครับ พอดีพื้นที่มันจำกัด

1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของผมก็ 3M สีแดง
    เกจ์ 52มิล 2 ตัว ก็ไม่หลุดน่ะครับ
    เป็นปีล่ะ

ติดแบบไม่สนิทด้วย เพราะกลัวแกะแล้ว ฟิมส์เป็นรอย :D

2. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    3 M เหนียวสุดแล้วนะครับ ลองใช้แอลกอฮอเช็ดดูก่อนติด น่าจะใช้ได้

3. เช็ดแล้วครับ

ใครมีวิธีอื่นมั่งครับ

4. akeuthai

akeuthai New Member Member

1,058
    1
    0
    บนคอนโซลวางไม่พอแล้วเหรอคับ พี่เอก

ปล. ผมว่า 3m ก้อเหนียวสุดแล้วน่ะ

5. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    ของผม ก็3m ติดจะปีแล้ว ปกติดีครับ

6. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ติดแล้วได้ทิ้งไว้ให้กาวมันเซ็ตตัวก่อนหรือเปล่าครับ
    ซัก 9 ชม. โดยที่ยึดตัวขายึดไว้ที่กระจกเฉยๆ แล้วหมั่นกดบ่อยๆ
    เกจ์ยังไม่ต้องติดเข้าไปนะครับ

ลองดูๆ คุ้นๆเหมือนเคยอ่านในวิธีใช้
    เค้าบอกว่าให้แปะทิ้งไว้ให้แรงยึดเหน่ยวมันเพิ่มจนถึงจุดที่ใช้งานได้ก่อน
    อย่าเพิ่งให้เทปกาวรับแรงก่อนที่แรงยึดเหนี่ยวจะเพิ่มจนเต็มที่
    (ของผมทิ้งไว้เป็นวันเลยครับ)
    ก็ไม่มีปัญหานะ

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    3M แบบที่เหนี่ยวๆกว่าสีแดงๆนั่นก็มีนิครับ :eek:

8. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตามนั้นเลยครับ อยู่แน่นอน

9. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ของผมเคยติดบนกระจก แต่ไม่ได้ใช้3mแถบแดง เพราะมันเป็นสีเทา มันเด่นหน้ากระจก ไม่สวย

ผมใช้3m แบบใสครับ แพงหน่อย ลอกยากนิดนึง ไม่มีหลุด มันจะใสแจ๋วสวยงาม

มีข้อแม้อย่าติดพลาด ติดแล้วติดเลย ติดเสร็จใส่เกจวัดได้เลยไม่ต้องรอรี แน่นมากๆ

ตอนเลาะออกใช้เอ็นตกปลาอย่างเดียว เชือกฟางยังขาด อิอิ

10. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    สายมันตึง รึเปล่า ผมใช้สติกเกอร์ ลายเคลล่า ใส แปะที่ฟิล รถ

แล้วค่อย แปะ เกจ ข้อดี เวลาดึงออก จะได้ลอกที่ สติกเกอร์ใส ขาจะได้ไม่งอ

และอำพราง ฟองอากาศ ที่เห็นจากภายนอกครับ

ของผม ติดแน่น ตั้งแต่ นาทีแรกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้