รถเกียร์ออโต้จะวิ่งแดร้กอย่างไรดีครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย ValdiSport Evo, 16 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ValdiSport Evo

ValdiSport Evo New Member Member

5
    0
    0
    อยากถามคนที่มีประสบการณ์ หรือคนที่พอจะรู้ว่า รถเกียร์ออโต้จะวิ่งแดร้กยังไงเหรอครับ อยากรู้เทคนิคออกตัว กับเทคนิคการวิ่งน่ะครับ คือเป็นมือใหม่ในสนาม อยากรู้จริงๆ ครับ...

รบกวนตอบให้หายสงสัยทีนะครับ ขอบคุณครับ

2. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    เข้าเกียร์ D กดเบรคจมมิดที่สุดครับ เลี้ยงคันเร่งให้ได้เกิน 3000 รอบ พอไฟเขียวก้ะกระตุกเบรคขึ้น

สวนคันเร่งมิดเรยคับ พอตัดเกียร์ 3 สับเกียร์ลงมาที่ 2 ลากให้หมดครับ กล่องตัดม่ะรัย กลับไปที่ D ครับ

เข้าเส้นพอดีคับ

3. ไม่ต้องทำล้อฟรีนะครับ เด่วเวลาจะตก

4. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ยัด d3 แล้ว kickdown เรย

5. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ถ้าเกียร์ออโต้จิงๆเล่นแบคเกตนี้ค่อนข้างได้เปลี่ยนในการรักษาเวลาให้คงที่นะคับเพราะเปลี่ยนเกียร์โดยสมองกลไม่ใช้มือสับเกียร์ เพราะมันมีโอกาศผิดพลาดได้

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ เกียร์ออโต้ผมเข้าเกียร์D กดเบรคไม่ให้รถไหล รักษารอบไว้ประมาณ 2พันห้า แล้วสวนคันเร่งออกตามไฟเรยคับ กดให้คิกดาวทำงานไหลๆๆๆไป จบเข้าเส้นรอดูเวลาที่เพื่อนจดให้ เพราะออกรอบสูงมากจะมีปัญหาฟรีทิ้งเวลาจะไม่ดีและ+คุมรถลำบาก อันนี้ขึ้นอยู่กับยางและการเซทช่วงล่างประกอบกันด้วยคับ

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตามนั้นครับ ทดลองขับให้ได้เวลาดีที่สุดและใกล้เคียงกันในแต่ละครั้งให้มากที่สุดของตนเอง แล้วจึงเลือกรุ่นที่จะลงแข่งคับ

7. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ตามนั้น ๆ . .

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เต่าแรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้