รบกวนแนะนำ เรื่อง หัวเทียน ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    เนื่องจากใช้ P11 คันนี้มาตั้งแต่ปี 1997 กับเครื่องเดิมๆ แล้ว ยังไม่เคยเปลี่ยนหัวเทียนเลยครับ

เลยอยากเปลี่ยนหัวเทียน + สายหัวเทียน เพื่อ ประสิทธิภาพและเพิ่มความสวยงามในห้องเครื่อง (จะเพิ่มได้แค่ไหนเนี่ย 555) :D

ขอคำแนะนำพี่ๆ ด้วยครับ ว่า ควรเปลี่ยนหัวเทียน และสายหัวเทียน ประเภทไหน เบอร์อะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ ครับ

.....ขอบคุณครับ :D

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หัวเทียนธรรมดาเบอร์ 6 หัวละ 60 บาท

หรือเพลทตินั่มเบอร์ 6 หัวละร้อยกว่าบาท

หรืออีริเดียมเบอร์ 6 หัวละสามร้อยกว่าบาท

เลือกเอาเลยครับ

สายหัวเทียนก็เก่ายี่ปุ่นสวยๆ เนื้อซิลิโคน ประมาณ พันสอง - พันห้าคัรบ

3. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    แล้วเครื่องเดิม ๆ ติดแก๊สด้วยละครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ อยากเปลี่ยนอยู่พอดีครับ

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    รถเราก็น่าจะได้เวลาเปลี่ยนกะเค้าเหมือนกันนะเนี๊ย :sad::sad:

5. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ขอบคุณมากคับพี่ สำหรับข้อมูล เดี๋ยวไปหามาใส่บ้าง ฮ่าๆ

6. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    เกิดอาการยังไงถึงรู้ต้องเปลี่ยนอ่ะครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้