ระวังจอดรถที่มาบุญครอง‏

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย feelgood, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    ได้รับมาจากเมล์อีกที ทั่นใดทราบหรือยืนยันข้อมูลได้บ้างครับ ว่าเป็นเรื่องจริงหรือเปล่า ? :sad:

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

มีแบบนี้ด้วยเหรอ :eek::eek::eek:

3. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    งงเลย แบบนี้ก็ไม่ดีสำหรับรถที่ไม่มีกุญแจสิครับ ตายๆ

4. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    แล้วจะซื้อไปขับได้ยังไง ไอ้รถแบบนี้ :D

5. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    มีงี้ด้วย

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เดียวนี้อะไรๆก็ ดูอันตรายไปหมดเลยครับ

7. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เรื่องเครื่องมือดึงข้อมูลทางอินเตอร์เนตกำลังสูงที่มาบุญครองเคยได้ยินอยู่ แต่กระทบกับรีโมทรถนี่ไม่รู้ ใครใช้yarisไปลองหน่อยครับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  8. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เป็นความผิดของเราเองงั้นซินะ ทำไมไม่หาทางช่วยลูกค้าล่ะครับ

9. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    อืมก็น่าคิดนะ

10. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    เป็นถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ยยย เหอๆ

11. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    มีด้วยหรอ แปลกจัง เราไม่ค่อยเข้าไปที่จอดรถในmbkนานแล้ว

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สงสัย ต้อง เจาะสายยู .. :D

13. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    เป็นจิงๆครับ ผมจอดวีออสที่สยาม.. กดรีโมทไม่ได้เหมือนกันครับ ตอนแรกนึกว่ารีโมทเสีย มันเปนยังงี้นี้เอง ขอบคุณครับ

14. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มันจะเป็นทุกคันหรือเปล่าอ่า เเล้วอย่างซีวิคผมไปจอดประจำทุกชั้นเลยก็ยังปกติ หรือเป็นเเต่โตต้า อิอิ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ได้เมล์นี้มา จากหลายคนเหมือนกันครับ

จริงป่าวไม่รู้ แต่ถ้าจริงน่ากลัวครับ

แต่ก็อาจเป็นเกมการตลาด ที่มา discredit

ก็ได้ครับ

ปล.ขับรถเก่าสบายอุราจริงๆ อิอิอิ

16. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม ผมขับcamryตัวปัจจุบันไป แต่จอดชั้นไหนจำไม่ได้ กดรีโมทล๊อคไม่ได้ กดไงก็ไม่ได้ แต่ก็คงคิดว่าถ่านหมด ก็เลยใช้กุญแจไขล๊อคไป
    ก็กะว่าเดี๋ยวค่อยไปซื้อถ่านเปลี่ยน พอกลับบ้านมัยมันกดติดวะ ???

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:06:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:06:11 ----------

ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม ผมขับcamryตัวปัจจุบันไป กดรีโมทล๊อคไม่ได้ กดไงก็ไม่ได้ แต่ก็คงคิดว่าถ่านหมด ก็เลยใช้กุญแจไขล๊อคไป
    ก็กะว่าเดี๋ยวค่อยไปซื้อถ่านเปลี่ยน พอกลับบ้านมัยมันกดติดวะ ???

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2009
  17. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    มีจริงไหมครับแต่ส่วนใหญ่ถ้าไปจะจอดฝั่งสยามมากกว่า

18. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    รถผมไม่มีรีโมท...

19. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    จิงหรอ ไม่รู้เลย

20. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    อันตรายต้องระวังกันมากขึ้นนะคับทุกๆ คน

21. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ แต่เห็นเค้าว่ามันเป็นเพราะที่ MBK คลื่นรบกวนมันเยอะน่ะครับ

ไม่รู้จริงเท็จยังไงเหมือนกัน

ปล.รถผมเป็นรีโมทธรรมดาๆ กดล็อคได้ปกตินะครับ หรือเพราะรถมันเก่าหว่า อิอิ:p

22. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    รถผมก็ไม่มีรีโมทอ่ะ รอดไป

23. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ก็แปลกดีแฮะ......!!!!! แล้วยังงี้จะมีวิธีแก้ไขมั้ยอะคับ

24. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    กลับมาใช้วิธีไขกุญแจ แบบเก่าดีกว่า

25. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ของผมไม่เป็นครับ เพิ่งกลับมาจากมาบุญครองพอดี

Hally_YoKuBo FuGo ถูกใจสิ่งนี้
  26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ เป็นความรู้คับ

27. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มีงี้ด้วยหรอ

28. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ก็อาจจะเป็นไปได้ >.<

แต่รู้สึกว่าอันตรายๆยังไงๆไม่รู้

29. ขอมมันแรง อิอิ

30. ++babu++

++babu++ New Member Member

1
    0
    0
    fortunerเคยเปนครั้งนึงปิดได้แต่เปิดไม่ได้คิดว่าถ่านหมดเลยใช้กุญแจสตาทแต่จอดที่อื่นไม่เป็นและยังไม่ได้เปลียนถ่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้