NITTO 3K พีระเซอร์กิต [N3RCT] สนามที่ 3 (25-26 ก.ค. 52) มาแร้วครับ

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย a`Mad Dog & P_Ranger, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    มาแล้ว เช่นเดิมครับ สำหรับรายการ NITTO 3K Racing Cars Thailand [N3RCT]

ที่สนาม พีระ เซอร์กิต พัทยา งานมีวันที่ 25-26 กรกฎาคม 2552 นี้

โดยในรุ่น ของเรา C21-Supertruck Thailand เช่นเดิมเลยครับ
    ควอลิฟายเช้า วันอาทิตย์ เวลา 08.15 - 08.30 : 10 นาที
    แข่งจริง ก่อนเที่ยง เวลา 10.45 -11.00 : 5 รอบสนาม

แบ่งคลาส เช่นเดิม 3 คลาส คือ

1.คลาส A สำหรับนังแข่งที่มีประสบการณ์สูง + รถที่วางเครื่องเบนซิน 6 สูบ + รถดีเซลที่มีสเปคเทอร์โบใหญ่ เกิน TF06 ขึ้นไป

2.คลาส B สำหรับนักแข่ง มือกลาง หรือ มือใหม่ ที่ใช้รถดีเซล สเปคเทอร์โบไม่เกิน TF06 + รถกระบะวางเครื่องเบนซิน 4 สูบ เช่น SR20สำหรับนักแข่งหน้าใหม่ หรือ กลางเก่า กลางใหม่ โดยเฉพาะที่ใช้เครื่องยนต์ เบนซิน 6 สูบ หรือ ดีเซลที่เป็นเทอร์โบใหญ่เกิน TF 06 ก็อนุโลมให้ลงในคลาสนี้ได้นะครับ จะได้ไม่เสียเปรียบรถคลาส A

3.คลาส C สำหรับนักแข่งมือกลาง หรือ มือใหม่ ที่ใช้รถดีเซล เทอร์โบเดิม หรือ n/a เท่านั้น สำหรับผู้ที่ใช้เครื่องยนต์เบนซิน 4สูบ หรือ 6สูบ พึ่งแข่ง พึ่งมาแตะสนาม อนุโลมให้ลงคลาส C ไปก่อนได้ครับ จนกว่าจะพร้อมค่อยขยับ ขึ้นไปคลาส B ก็ได้ครับ

ใครที่พลาดสนามที่ 1 และ 2 ไป สนามนี้โปรดอย่าพลาด

และตอนนี้ใครที่พร้อมสุดๆแล้ว ส่งรายชื่อมาได้เลยครับ ค่าสมัครเช่นเดิมครับ 1200 บาท/ 1 คน/คัน

แข่งทั้งหมด 5 รอบสนาม ครับ

ปล.สำหรับท่านที่ ต้องการ จองห้องพัก โปรดแจ้งรายชื่อแต่เนิ่นๆครับ พร้อมทั้ง จ่ายค่าห้องล่วงหน้าประมาณ 1 อาทิตย์ครับ เพราะเราต้องโอนชำระก่อน ทางที่พักคือ ลดาวิลล์ ไม่ได้รับจองเปล่าๆครับ ท่านที่เคยไปแล้ว ก็จะทราบดีนะครับ

หากมีข้อสงสัย โทรสอบถามได้นะครับ
    0 8 1 - 1 1 0 - 3 6 3 6 เอวี่
    0 8 1 - 1 1 0 - 3 0 0 3 , 0 8 3 - 0 9 2 - 5 2 0 2 หนึ่ง ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2009
  2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    อัพเดทรายชื่อ

อัพเดทรายชื่อ นักแข่ง ในแต่ละรุ่นนะครับ ลงชื่อ และ อัพเดท เรื่อยๆนะครับ

รายชื่อนักแข่งในแต่ละรุ่น สนามที่2

CLASS A

1.นายอภิชาติ สมประเสริฐ = พี่ดร ศุภฤกษ์ยิม รถเชฟวี่ โคโรลาโด้ = หมายเลขเดิม 154

2.นายทรงพล สมใจ = พี่กุ๊ก นิตยสาร The Truck รถมิตซู ไทรทัน = หมายเลขเดิม 207

3.นายกิตติชัย แซ่ซื้อ = หนึ่ง รวมช่างเชียงกง รถมิตซู ไทรทัน = หมายเลขเดิม 161

4.นายณัฐกร เสือท้วม = ตั้ม มหาชัย รถมิตซู ไทรทัน = หมายเลขเดิม 149

5.นายพิเชษฐ์ จันทร์ด้ง = พี่แจ็ค รวมช่างเชียงกง รถมิตซูไทรทัน

6.นายพิทักษ์ แก้วเกิด = พี่โต๊ด รวมช่างเชียงกง รถเชฟวี่ โคโรลาโด้

CLASS B

1.นายวิฑูรย์ ทรวดทรง = หนึ่ง Truck Monster รถอีซูซุ ดีแมกซ์ 4 ประตู

2.นายสิทธิพล เฮงนิรันดร์ = กุ๊ก อู่ช่างกุ๊ก รถเชฟวี่ ทวดโคโรลาโด้

3.นายวรวัฒน์ รุ่งเรืองศรี = ไผ่ ECU SHOP

4.นายสถาพร แย้มประดิษฐ์ = พี่โป้ง ลพบุรี รถเชฟวี่ โคโรลาโด้ 4x4 JZ

5.นายณภัทร กลิ่นชื่น = เอก MIDWAY รถมิตซู ไทรทัน

6.นางสาวชมพูนุช อ้วนลา = เอวี่ รถอีซูซุ ดราก้อน

CLASS C

Class C

1.นางสาวศุภลักษณ์ หนูแก้ว = แอน Truck Girls รถโตโยต้า d4d

2.นายสกนธ์ จันทรคูหา = ต่อ Pro Speed รถมิตซู ไทรทัน

3.นายศิริพงษ์ ปภังกรพิทักษ์ = น้าตี๋ดีเซล ชลบุรี รถฟอร์ด นิวเรนเจอร์คอมมอนเรล

4.นายเทอดศักดิ์ โพธิพูล = ก้อง PTT สยามมงคลวงศา-อู่ช่างอ่ำ นิกรดีเซล รถมิตซู สตาด้า

5.นายอุดมศักดิ์ สุยะใอ่ = พี่อุดมศักดิ์ รถกู้ภัย อีซูซุ มังกร

6.นายธรรมศักดิ์ จารุฑีฆัมพร = กบ ชุมพร รถดราก้อนอายส์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2009
  3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    สนาม 3 มาแร้วนะจ้ะ

4. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ขอแจ้งถึงพี่น้อง นักแข่งนะคร๊าบบ

เรื่อง กฏ กติกา การแข่งขัน ใน Class ต่างๆของเรา

กฏ กติกา ที่เราตั้งไว้ เพื่อเป็นแนวทาง ครับ.............แต่

สามารถ ยืดหยุ่นได้ครับ เพราะถ้าจะแจ้งปลีกย่อย ละเอียดจริงๆมันจะยาวเกินไป

ยกตัวอย่าง.......มีรถดีเซลเทอร์โบใหญ่ๆ เกิน TF06 อยากลง แต่กติกา แจ้งไว้ว่า Class A อืม.........เหนื่อยครับ พูดกันตรงๆเลย..............คุณสามารถ ขอลงใน Class C ก่อนได้นะครับ เมื่อคุณพร้อม เข้าที่เข้าทาง ค่อยขยับตัวเองขึ้นสู่ Class B ก็ได้ครับถ้าเวลาคุณดีขึ้น ลงตัวมากขึ้น กรณีนี้ รวมไปถึงรถเบนซิน 4สูบ 6สูบ ด้วยนะครับ เพราะในสนามจริงๆ แทบจะไม่ได้เปรียบกันเลย เราอนุโลมได้ครับ..................เพื่อมิตรภาพ และ ความสนุกสนาน ประสบการณ์ครับ

กฏ ที่ออกมาแต่แรก เพราะว่า รถ และ นักแข่ง จะมาต่างกัน ไม่เหมือนกันเลยในแต่ละ สนาม แต่ละคัน จึงวางไว้เป็นแนวครับ ณ ตอนนี้ รถมากขึ้น คนสนใจมากขึ้น เพื่อเปิดโอกาสให้ มือใหม่ และ นักแข่งที่ยังไม่เจนสนาม ได้มีกำลังใจ มีโอกาสยืนโพรเดี้ยม..................ถ้าเกิดว่า รถคุณตรงกับ Class ไหนแต่คุณ ไม่เคยขับเลย และ ยังไม่พร้อม เราอนุโลมได้นะครับ ไม่ต้องกังวลครับ

หากสงสัย หรือ อยากจะรู้ว่ารถของคุณจะไปลง Class ไหนดีสำหรับมือใหม่ สอบถามได้นะครับ

เพื่อนๆ C21 ยินดีต้อนรับ ทุกท่านนะครับ พวกเราไม่ซีเรียสเรื่อง กติกา มากมายครับ เอาสนุกๆ ไม่อยากให้ใคร ได้เปรียบ เสียเปรียบกัน เช่นกันนะครับ

:D.......................แล้วพบกันที่สนามนะครับ..............................:D

5. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ขอสมัครด้วยคนครับ
    ตาด้า เครื่อง 4d56 ผูกโบ t04 cyclone ครับ
    ลง class c ได้ใช่มะ

6. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ได้ค่ะพี่

7. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    Class C ได้ครับ ยังไง 04 ก็ถือว่าโบเดิม อยู่ดีครับ Class C ได้เลยครับ

8. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    สนามนี้ท่าทางรถเยอะ น่าสนุกครับ

9. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    ขอดูอย่างเดียวดีกว่า

10. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    สนามนี้......มันส์ แน่นอน อิอิ

11. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    โต้ท่าจะอดอีกแล้ว เพราะญาติโต้แต่งงานวันเสาร์อาทิตย์ที่แข่งพอดีเลย......เศร้าเลยยยยยยย

12. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ว่า จะ ไป แอบ ๆ ดู คับ

13. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    ขอสมัครลงด้วยคนนะครับ

14. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    เพิ่มชื่ออีก1คันจ้า จากชุมพร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้