รบกวนขอคำแนะนำพี่ๆด้วยคร้าบบบ ชนหนัก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ADEBAYOR, 30 เมษายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ADEBAYOR

ADEBAYOR New Member Member

36
    4
    0
    คือรถผมมีประกันชั้น1ครับ รถชนสะพานหน้าหักเลยอยากถามว่าถ้าเข้าอู่ในเครือกับอยู่ที่เราหาเองอันไหนมันจะดีกว่า งานไว กว่ากัน เห็นเพื่อนบอกว่าถ้าเข้าอู่ในเครือส่วนมากจะเอาอะไหร่ไม่ดีมาใส่ให้ทำลวกๆ ไม่ค่อยดีเพราะประหยัดต้นทุนให้มากที่สุดและตอนนี้ไม่แน่ใจว่าเครื่องเสียหายมากน้อยแค่ไหนแต่ข้างล่าง(ไม่รู้เรียกว่าอะไรเพลามั้ง)หายหมดเลยเพราะรถเกอยขึ้นสะพานเลยไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนเครื่องรึเปล่าเอารูปมาให้ช่วยวิจารณ์หน่อยนะครับขอคำแนะนำด้วยครับ (ประกันผมสัญลักษณ์รูปนกบินครับ)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    *0* รอผู้รู้มาตอบ

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ให้ประกันประเมินราคามาครับ

ของซื้อเองไปได้แต่รอเบิก

และเรา ต้องเช็ค ว่า เขาให้ราคา ชิ้นนั่นเท่าไหร่

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เสียใจด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้หายป่วยเร็วๆนะครับ
    อย่างงี้ต้องเปลี่ยนทั้งหัวไปเลย จบกว่า

5. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    โอ้วอาการหนัก สงสัยต้องเปลี่ยนทั้งหัวเลยอะครับอย่างนี้

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    คนขับปลอดภัยก็โอเคครับ รถซ่อมได้ครับ
    เอาใจช่วยครับ

7. ADEBAYOR

36
    4
    0
    รอประเมินมา1เดือนแล้วยังไม่ได้เลยคับสงสัยติดสงกราน อยากเปลี่ยนหัวเลยไม่รู้จะยอมรึเปล่าค่าหัวราคาเท่าไหร่พอรู้ไหมคับไม่รวมเครื่อง

8. ADEBAYOR

36
    4
    0
    เหมือนฝันคับเหมือนตายแล้วเกิดใหม่จิงๆ

9. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เอาใจช่วยครับ กลับมาได้ไว ๆ ครับ

10. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    เสียใจด้วยคับ ลองตรวจดุก่อนคับว่าอะไหล่ชิ้นไหนยังพอใช้ได้อยุ่บ้าง
    เรื่องหัวตัดน่าจะหาไม่ยาก ลองดุอู่ที่วางเครื่องแร้วเคลมประกันเจ๋งๆๆ ก้อน่าจะจบคับเอาใจช่วยคับ....

11. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อไวไวนะครับ

12. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ให้ประกันจัดการเลยดีกว่าครับ น่าห่วงตรงช่วงล่างมากกว่า ครับ
    ถ้าไม่ serious ตัดต่อหัวเลยก็น่าจะดีนะครับ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  13. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ก็ตามที่คุยว่ามาอ่าครับ ถ้าเข้าอู่ในเครืองประกันมันจะลงต้นทุนให้ประหยัดที่สุด งานออกมาไม่ดี ครับ รอประเมิณราคาก่อนดีกว่าครับ

กลับมาหล่อไวๆนะครับ^^

14. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ยังงัยก็ขอให้กลับมาสวยกว่าเดิมนะครับ

15. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    เราจัดอะไหล่เองได้ของดีและถูกใจ ดีคับ แต่อาการหนักหน้าดูสงสัยต้องเปลี่ยนหัวใหม่แคมคู่ไปเลย แต่สีนี้สวยดีอะ ....สู้ สู้

16. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เสียใจด้วยครับขอให้หาที่ซอมเสร็จไวๆนะ

17. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ขับรถระวังๆกันหน่อยนะคร๊าบบบ

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ยังไงขอให้ซ่อมกลับมาหล่อไวๆนะคับ

19. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ต้องดูที่ประกันบริษัทอะไรเวลาตั้งเบิกจ่ายเร็วไหม แต่บางบริษัททางบริษัทประกันจัดอะไหล่ให้ครับ
    1.ถ้าให้บริษัทคุมราคาแล้วเราหาอะไหล่เองก็จะได้สิ่งที่เราถูกใจ(แต่บริษัทประกันจะตัดราคามากกว่าอู่ในเครือ)
    2.ให้หาอู่ในเครือที่เรารู้จักดีๆหมั่นคอยไปดูและติดตามก็จะได้ดีๆก็มีครับ(ไม่ต้องสำรองเงินจ่ายเองครับ)
    ส่วนเรื่องเปลี่ยนหัวรองสอบถามทางอู่ดูเพราะเห็นจากในรูปถ้าซ่อมตามชิ้นอาจจะแพงกว่า
    สุดท้ายเอาใจช่วยครับให้กลับมาเร็วๆนะครับ

20. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    เสียใจด้วยคับ ยังงัยขับรถระวังกันด้วยนะคับ

21. ประจวบ

ประจวบ New Member Member

36
    2
    0
    1เท่าที่เคยทำให้อู่หรือช่างที่เราเชื่อใจดูตีราคารับซ่อมว่าเท่าไหร่ก่อนดูจากสภาพเปลี่ยนหัวดีกว่า
    2เช็คประกันว่าให้เท่าไหร่ ถ้าให้มากว่าก็ดีไป แต่ส่วนมากทำอู่นอกตีราคาให้ถูกต้องต่อลองให้ดีหาคนเป็นงานไปคุยกับประกัน
    3ถ้าคิดว่าไม่คุ้มให้ทำอู่ในเครือ หรือถ้ารู้จักกันก็ดี แต่ถ้าไม่รู้จักก็ต้องเช็คอะหลั่ยเอง
    โดยส่วนมากจะใช้ของเทียม ให้ขอเป็นมือ 2ญี่ปุ่นดีกว่า ไปดูรถเรื่อยๆจะดี
    ค่อยๆคิดนะคับเงินคุณต้องเสียอยู่แล้วหาที่ทำดีๆยอมเสียที่เรามั่นใจว่าดี ไม่อย่างนั้นทำมาไม่ดี
    ก็ไม่ชอบ จะขายก็ราคาไม่ดีถ้าจะขายเต็น
    เอาใจช่วยนะคับ ไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วผมเคยขับ 3 ประตู ชน รถตู้ซ่อม 2คันประกันจ่ายไป 3แสนกว่า

22. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ผมมีโครง หัวงะครับ สนใจ คุยกันได้

084-333-5500

23. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

24. ADEBAYOR

36
    4
    0
    ขอบคุณมากครับตอนนี้ก็เริ่มหาเช็คอะไหร่อยู่เหมือนกันแต่รอราคาประเมินอยู่ครับได้เรื่องยังไงเดี๋ยวบอกอีกทีครับ

25. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เปลี่ยนหัวไปเลยก็ดีนะครับ
    อ้อ...แนะนำว่าให้รีบโทรประกัน ตามเรื่องให้เร็วที่สุดครับ
    โทรเลย เช้า-เที่ยง-เย็น...

26. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มีประกัน เลือกอู่ที่ดีๆแล้วทำตามแบบที่เราชอบ
    ถ้าเค้าทำออกมาไม่ดี ผมเชื่อว่าคุณไม่อยากใช้รถคันนี้อีกเลย
    ขอให้โชคดีนะครับ เพราะโชคร้ายไปแล้ว

27. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เสียใจด้วยนะครับ คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว.

28. ตัดโรงหน้าเลยง่ายกว่าเยอะครับ พวกระยะแล้วช่องไฟไม่เสียด้วย
    ถ้าเคาะซ่อมใหม่ น่าจะยาก และระยะช่องไฟ เม็ด Arc จะเสียหมด
    เวลาขายจะมีปัญหามากกว่าครับ เรื่อง Body ถ้าทำอย่างที่บอกน่า
    จะจบง่าย ไม่น่ามีปัญหาครับ สับเปลียนอย่างเดียว

ที่น่าเป็นห่วงที่สุดคือช่วงล่าง ถ้าซ่อมทีละชิ้น ไม่จบแน่ ๆ เพราะของพวกนี้
    มันจะเกี่ยวโยงกันไปหมด ดึงซ้าย ดึงขวา มุมแคสเตอร์ มุมอะไรต่อมมิอะไร
    จะเพี้ยนไปหมด จับต้น ชนปลายยาก

แนะนำให้เปลี่ยนยกแพไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวตอนรถวิ่งไม่ตรง
    เมื่อก่อนเคยซื้อยกแพมาซ่อมรถเพื่อน ประมาณ 5 พัน ถึง 8 พันบาทครับ ยก
    เปลี่ยนมันทั้งยวงนั่นแหล่ะ รถออกมาก็วิ่งตรงดี ตั้งศูนย์ได้ปกติ ไม่มีปัญหา

29. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    เห็นด้วยครับ ต้องเปลี่ยนทั้งยวง
    ถ้าแยกซ่อมเป็นเชิ้นยังไงก็ไม่เหมือนเดิมครับ

30. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    คนบาดเจ็บมากหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้