เรื่องการเขี่ยเลขไมล์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kengzaza, 26 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    อยากทราบว่าเราสามารถเขี่ยเองได้เลยหรือเปล่าครับ มีวิธีอย่างไร
    วันนีลองถอดหน้าปัดมาแล้ว เอาไม้เขี้ยๆ มันไม่ขยับเลยครับ
    พอดีรถผมเลขมันไม่ตรงอะครับ มันอยู่ระหว่างเลข 1 กับ 2 มันขัดลูกตาจังครับ
    ขอบคุณครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ทำได้ครับแต่ผมไม่เคยทำเองมีพี่ที่ทำเต๊นรถทำประจำอ่ะทุกยี่ห้อทำได้หมด

ลองหาพวกเต๊นรถอ่ะครับมันทำได้

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เหมือนข้างบนเลยครับผมเห็นเขาทำได้เกือบทุกรุ่นครับ

4. RedMonkey

RedMonkey New Member Member

55
    2
    0
    ถ้าแกะได้ถึงขนาดนั้นก็ใกล้เคียงมากแล้วล่ะครับ มันจะมีสลักอยู่ตัวนึงเป็นพลาสติกอยู่ในรูสองข้างอ่ะครับ
    เขี่ยให้มันยกออกมาข้างนึง อ่าครับ แล้วคราวนี้ก็เขี่ยได้แล้วครับ ลองดูนะครับ ไม่ยาก:D:D

5. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    จะลองทำดูครับ ขอบคุณครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เมื่อก่อนผมเคยทำกับรุ่นอื่น
    ลองทำเล่นๆ เวลาใช้งานจริงตัวเลขมันเยื้องไม่ตรงเหมือนเดิม
    อันนี้ผมเลยไม่กล้าทำครับ

ของ EK ทำไม่ยากเลยครับ ค่อย ๆ ถอดไมล์ออกมา แล้วรื้อเอาตัวที่มีเลขไมล์
    แยกออกมา จะเห็นเฟืองขาว ๆ อยู่ด้านหลัง ใช้ปลายลวดแหลม ๆ ค่อย ๆ เขี่ย
    ทีละหลัก ใจเย็น ๆ หน่อย ตัวเลขอาจจะไม่เป๊ะตามใจต้องการเท่าไหร่ แต่ก็พอ
    ได้หลักใกล้เคียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้