### ป้ายทะเบียนยาวจะโดนจับจริงหรือเปล่าครับ มีภาพ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ป้ายทะเบียนยาวจะโดนจับจริงหรือเปล่าครับ
    ภาพ ของคุณ ขนมหยี จาก pantip

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผมอยากดูด้านหน้ารถด้วยจังเลย แนะนำว่าคนที่ทำป้ายแบบนี้ควร จะถ่ายใส่มือถือไว้
    แล้วให้ ปิงปองดู เวลาโดนจับ ท่านปิง จะว่าจะได....5

3. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    หลักฐานชิ้นสำคัญ 55+

4. ดัดแปลงสภาพ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    หลักฐานชัดเจน

6. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    ต้องปริ้นรูปนี้ติดรถไว้เลยครับ เวลาโดนจับก็เอารูปนี้ให้ตำรวจดูไปเลย

7. WITSANOWA

953
    23
    0

อึม ทำให้นึกถึง ตัวหนังสือสีแดง กับตราอังโล่อะครับ
    มันควรจะเป็นแบบนั้น มากกว่าหรือเปล่า :rolleyes:

แล้ว ภาพนี้ล้อเล่นตัดต่อหรือเปล่าเนี๋ยะ:confused:

8. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    โอ้ ตำรวจ อยากหล่อ บ้าง อิอิ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  9. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    รถตำรวจเลขทะเบียนเป็นสีดำแบบนี้เหรอครับ ไม่ใช่เป็นสีน้ำตาลแล้วมีตราเหรอครับ สงสัย

10. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ชัดเจนครับ

11. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ดูทีของพวกมานใส่ได้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้ประชาชนดูเลวววววววววววว

12. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เดี๋ยวนี้เป็นรถเช่าหมดแล้วครับ

13. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    รถส่วนตัว นำมาใช้ในราชการครับ

14. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ตูว่าแล้ว จับแต่ตู

15. เด๋วนี้รถของราชการรุ่นใหม่ ๆ จะเป็นป้ายทะเบียนขาว ดำ เกือบหมดแล้วครับ
    เพราะเค้าให้บริษัทรถเช่ามาเหมาประมูล จะได้ลดค่าใช้จ่ายเรื่องการซ่อมบำรุง
    เนื่องจากเมื่อก่อนเป็นรถหลวงเองพวกก็ใช้กันประมาณว่าไม่เคยดูแลรักษา
    กันเลย เช่ามาใช้ มีบริษัทดูแลให้ มีประกันชั้น 1 พอครบ 3 ปีก็โล๊ะทีนึง

16. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ภาพนี้ผมดูๆแล้วไม่น่าจะตัดต่อหรือแต่งภาพนะครับ สังเกตุจากหลายๆอย่าง
    แต่ที่แน่ๆ ทะเบียนตัดต่อเห็นๆ แบบนี้ผิดเต็มๆครับ สังเกตุจากตัวหนังสือ กรุงเทพ
    มันตัดแล้วเข้าไปใกล้ทะเบียนครับ

17. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ตอนนี้กระแสการจับแผ่นป้ายทะเบียนผิดกฏหมายแรง
    ภาพจาก Mr.why? pantip

จากภาพนี้ ผมคิดว่ามีข้อ 1 ที่ผิดมันเป็นการตัดต่อ
    ส่วนภาพอื่นๆน่าจะใช้ได้นะครับ

18. WITSANOWA

953
    23
    0

ใครใช้ป้ายยาวแบบนี้ ลองถ่ายรูปเก็บไว้นะครับ
    เพื่อมีประโยชน์ แบบว่าสุ้ ยิบตา ;)ไหน ไหนก็โดนจับแล้ว
    โวย ซะหน่อย:D

19. WITSANOWA

953
    23
    0
    2 . ตัดเป็น 2 ท่อน ไม่มีขอบดำ น่าโดน และรูปแบบยาว อาจโดนเหมา ไปดัด
    แปลงมา

3. ขอบดำไม่มี และเป็นแบบยาว อาจโดนเหมาเหมือนกัน น่าโดน

ความคิดส่วนตัวครับ แล้วแต่ ปิงปอง ด้วย:)

20. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    รถเช่าครับ
    ของบริษัทสยามคาร์ rent
    ตำรวจเช่าเป็นระยะเวลา 5 ปี ครับ

ตกลงใครผิดอะ เจ้าของรถหรือว่าคนใช้รถ
    5555

21. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
  22. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    โดนเลย โดนจับนะ

23. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ขอบคุณครับ กระจ่างเลยครับทีนี้

24. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เดี๋ยวนี้ ป้ายพับ ก็โนแล้วด้วยนี่คับ
    เพราะ เพื่อนที่ ขับ vios โดนไปแล้ว 300 แถวๆ ถ.จรัญฯ ซะด้วย แต่ส่วนตัวยังไม่เห็นโดน

สรุปว่า ป้ายพับ นี่ก็จะโดน ด้วยหรอคับ
    ต้องระวังตัว ซะแล้ววววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้