ว่าด้วยเรื่องแตร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 2 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    แตร์ไม่ดังเวลาบีบแตร์แล้วเสียงดัง ติ๊ด ( เสียงเหมือนเปิดไฟเลี้ยว ) ไม่ทราบว่าจะ เช็ค ตรงไหนครับ
    ไม่รูจริงๆ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    แครเสียรึป่าวครับลองแกะมาเคาะๆก่อน
    บางทีโดนน้ำมากอ่ะเป่าแต่ปกติมันเสียยาก
    นอกจากแตรหอยโข่งที่มันราคาถูกๆอันนั้นเสียง่าย

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แตรรถ ส่วนมากจะมี 2 ตัว Hi - Lo ทดลอง ถอดมันตรงแตรนั่นแหละครับ
    ลองดูว่ามีไฟออกมาหรือเปล่า แต่มันไม่น่าจะเสียพร้อมกัน 2 ตัวนะครับ

4. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    เปลี่ยนเลยครับไม่กี่ตัง...แตรไม่ดังขับรถอันตราย...

5. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ผมเคยเป็นๆหายแตรมันมี 2 ตัว ตัวที่ผมถอดจะเป็นตัวที่อยู่หลังกระจังหน้า
    ถอดกระจังหน้าออก ไขน็อตถอดแตรออกมา ดึงสายไฟที่ต่อออกมันมี 2 เส้น
    ตัวแตรก็หลุดออกมาแล้วครับ ดูที่ขั้วมันจะเป็นเหล็กบางๆ 2 อันมีขี้โคลนติดเพียบเลย
    เลยล้างน้ำ เอา sonax ฉีดขั้ก็สะอาดแล้ว ประกอบกลับคืน แตรดังเหมือนใหม่เลยครับ
    สรุปน่าจะขั้วไฟสกปรก เนื่องจากขี้โคลนเข้าไปติดลองดูครับ อีกตัวไม่ได้ถอดเพราะมันอยู่หลัง
    กันชนต้องถอดกันชนก่อน แต่ผมว่าไอ้ตัวนี้ไม่น่ามีขี้โคลนเหมือนไอ้ตัวหลังกระจังนะ ลองดูครับ

6. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    ผมถอดออกมาดูแล้วครับปรากฎว่าแตร์ละลายครับ ( แตร์หอยโข่งสีแดงอ่าครับ ) แต่อีกอันไม่เป็นไรเลยลองต่อเข้าไปดูไหม่ทฃมันก็ไม่ติดครับได้ติดแต่เสียงรีเลย์อ่าครับว่าจะลองเปลี่ยนใหม่แล้วยังไงจะมาบอกอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้