ทำไมท่อถึงขาด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 3 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับๆมาอยู่ดี เสียงก็ดังเพี้ยนเหมือนท่อแต่ง แต่นานเข้างานเข้าเลยก้มดูแล้วชัดเจนเลยท่อขาดเกิดจากสาเหตุอะไร แต่สภาพเครื่องก็ดี วิ่งปกติ อยากทราบว่าถ้าเชื่อมท่อราคาประมาณเท่าไหร่ครับ:cry:

1. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เกิดจากการใช้งานและการผุกร่อนน่ะสิครับ เข้าร้านท่อตัดต่อก็น่าจะหายน่ะครับ หรือถ้าจะต้องเปลี่ยนน่าจะปรีกษาร้านท่อดู

2. เดาว่ารถคุณไม่มีจุดยึดที่ด้านล่างของเฮดเดอร์ใช่ไหมครับ ถ้าไม่มีจุดยึดนี้
    เวลาเครื่องสั่นเฮดเดอร์ก็จะสั่นไปด้วย พอสั่นมาก ๆ แถว ๆ รอยเชื่อมก็เริ่มร้าว
    จนขาดได้ครับ รถผมก็เคยเป็นซัด ๆ มาสามเกียร์ เสียงเปลี่ยน นึกว่าลูกกระจาย
    ไปแล้ว ที่ไหนได้ ท่อขาดเป็นสองเท่อนเลย

3. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เข้าร้านท่อเลยครับ ซ่อมรถช่วยชาติครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขาดเฉยๆไม่ไปขูดกระแทกกับตัวรถก็ถือว่าโชคดีครับ
    เข้าร้านท่อคงไม่กี่ตัง

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แสดงว่าเครื่องสมบูรณ์มากเลยนะครับมีน้ำออกท่อน้ำมันก็เลยกัดท่อจนขาด
    เคยเห็นบ่อยครับส่วนมากจะเป็นรถที่ไม่ค่อยใช้ความเร็วมากและไม่ค่อยได้ขี่

6. น้ำกัดท่อขาด ?
    เป็นไปได้ด้วยเหรอครับ

7. ขอบคุณทุกคนครับ วันพรุ่งนี้คงไปถามหลายๆร้าน จะได้ถูกหน่อย

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ค่าเชื่อมแถวบ้าน 30 บาท
    อย่างแพง 50 บาท

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ทำไม่แถวบ้านพี่ต้นมีแต่ของถูกอ่ะ...

10. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ร้านมันเยอะครับ เลยแข่งขันกันเรื่องราคามั้งจ๊ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้