เอารถไปเปลี่ยนลูกปืนล้อ งานเข้าเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 2 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    พอดีเอารถไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า ช่างเค้าประเมินราคาไว้ 2000+ พอสักพักช่างโทรตามให้มาดูรถ
    ช่างบอกลูกหมากหลวมบุชบีกนกเสีย ช่อมประมาณ 4000 ปลายๆ ลูกหมากซ่อมเอา ส่วนบูชปีกนกเปลี่ยน
    ราคานี้ แพงไปไหม รวมลูกปืนล้อด้วย + ค่าแรง
    เดือนนี้ จากินไรเนี่ย

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมไม่แนะนำให้ซ่อมหรืออัดใหม่ หา 555 ของแท้ มาใส่ผมว่าคุ้มกว่าครับ
    ของทั้งหมดลองเช็คของ 555 ของแท้ แล้วเปรียบเทียบดู
    ผมเคยทำมาหมดแล้วครับ

3. ae ek

ae ek New Member Member

46
    6
    0
    แพงครับ ลูกปืนเปลื่ยนรวมค่าแรง 2 ข้าง ไม่ควรเกิน 1800

4. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เซ็งแทนเลยงานหนักๆ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เคยเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้านะครับ ลูกปืนเบิกใหม่ของ koyo ประมาณ ห้าร้อยกว่าบาท ถ้าของห้างราคาผมจำไม่ได้ค่าอัดประมาณข้างละ 100 อันนี้คือต้นทุนของอู่นะครับ ช่างเขาเห็นไม่ค่อยดีแล้วก็อยากจะให้
    เปลี่ยนนะครับ ที่นี้มันขึ้นอยู่กับเราว่า ถ้าดูแล้วอยู่ได้อีกไม่นานก็น่าจะพิจารณาเปลี่ยนไปดีกว่านะครับ
    ราคาน่าจะลองเทียบกับของใหม่ดูนะครับ

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    โซนนี้ พี่ก่ำ โลด ครับ โทรถามก่อน ก็ได้ ครับ 0816419025ซ๋อมเร็ว
    ไม่แพง เนียน ก๊าป:D

7. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ทำไปเรียบร้อยแร้วครับ หมดไป 5000+ ทำแล้ว ก้อถือว่า Ok ครับเสียงต่างๆที่เคยดัง มันก้อหายไป
    ช่อมรถช่วยชาติครับผม

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าOK แฮปี้ ก็ไม่แพงแล้วครับ

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ราคานี้เหมือนเปลี่ยนใหม่หมดทุกตัวเลยนะเนี่ย

10. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    งานจบเจ้าของ OK ก็ดีแล้วครับ

11. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ไม่รู้โดนไปกี่ตัว

ผมโดนไปราวๆ 20 ตัวได้ หมดไปประมาณ 6-7 พันได้มั้ง..

ส่วน ลูกปืน เปลี่ยนไปข้างเดียว ค่าแรง 300 ของ จำไม่ได้แฮะวิ่งไปซื้อเอง

ปล. อู่พี่ก่ำ ส่ง ร้าน พรชัย อีกทีครับ

ดังนั้น เลย ไป พรชัย ดีกว่าครับ ไม่ก็ บางหว้าขาหมู เอ้ย บางหว้าลูกหมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้