พอดีเอาลูกไปปลุกผีแปลงหน้า LEV มา ก็เลยเอามาแบ่งกันดูครับ....เสร็จแล้วครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย The TUM EH9, 15 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    พอดีเอาลูกไปปลุกผีแปลงหน้า LEV มา ก็เลยเอามาแบ่งกันดูครับ เผื่อเป็นแนวทางให้คนที่สนใจ ส่วนราคาที่ลงไว้ก็เป็นราคาที่หาได้ตามจริง จะถูกหรือแพงก็ว่ากันไปนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 เมษายน 2012
  2. The TUM EH9

89
    1
    0
    เอารถไปฝากไว้ที่อู่เพื่อเตรียมการปลุกผีครับ

3. The TUM EH9

89
    1
    0
    อัพเดตหน่อย

ช่างเคาะเอาอะไหล่มาประกอบดู จะได้เก็บงานครับ อืมมม ไปได้สวย
    รายการอะไหล่นะครับ ของแท้ทุกชิ้นนะครับ
    1. ฝากระโปรงหน้า 1800
    2. แก้มซ้าย-ขวา 1900
    3. กระจังหน้า 3500
    4. กันชนหน้า 1000 เบิกใหม่แล้ว 2697.30
    5. กันชนหลัง 1000 เบิกใหม่แล้ว 2756.70
    6.ไฟหน้า RX โคมดำ 7000
    7. ลิ้นหน้าก็อป พลาสติก 1500
    8. ลิ้นหลังก็อป พลาสติก 1600
    9. หางหลัง EK ทรงสูง 5000
    10. H แดง หน้าหลัง 1200
    11. สติกเกอร์ type r คลองถม 150
    12. ไฟท้ายขาวแดง 5700

ชี้แจง ที่ผมมาลง ผมไม่ได้อวดนะว่ามีเงินทำรถเท่าไหร่ แต่ผมต้องการให้คนที่สนใจจะทำมีราคากลางไว้เปรียบเทียบ เพราะผมหาของเองมันค่อนข้างจะถูก เพราะผมเชื่อว่า
    คนบางคนทุนอาจจะไม่มากนัก นี่ก็เป็นแนวราคาให้เฉย ๆ นะครับ เอาไว้เปรียบเทียบราคาเอา นะจ๊ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2012
  4. The TUM EH9

89
    1
    0
    ขั้นตอนเตรียมพื้น

เก็บรอย เตรียมพื้น

5. The TUM EH9

89
    1
    0
    งานเข้า

งานเข้า ช่างโทรมาบอกว่ากันชนหลังบวมใส่แล้วไม่สวย ช่องว่างระหว่างกันชนหลังกับตัวถังมันห่างเกินไป ก็เลยไปดูปรากฎว่าจริงอย่างที่ว่า แล้ว กันชนหน้าเจาะรูไฟมากลัวเชื่อมแล้วจะเสียรูปทรง ซื้อเชียงกงมาอันละ 1000 ไม่เวิร์ค โมโห เบิกศูนย์ใหม่มันซะเลย หน้า 2697.30 หลัง 2756.70 โดนไป 5454 เสียค่าโง่ไป 2000 รอของพรุ่งนี้เย็น สะใจ

ชี้แจง ที่ผมมาลง ผมไม่ได้อวดนะว่ามีเงินทำรถเท่าไหร่ แต่ผมต้องการให้คนที่สนใจจะทำมีราคากลางไว้เปรียบเทียบ เพราะผมหาของเองมันค่อนข้างจะถูก เพราะผมเชื่อว่า
    คนบางคนทุนอาจจะไม่มากนัก นี่ก็เป็นแนวราคาให้เฉย ๆ นะครับ เอาไว้เปรียบเทียบราคาเอา นะจ๊ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2012
  6. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    น่านนนน จะทักแล้วเชียวว่ากันชนท่านได้แต่ใดมา ราคาถูกจัง

มาปูเสื่อรอชม+เอาใจช่วยครับ

7. The TUM EH9

89
    1
    0
    update

ระหว่างรอกันชน ช่างว่างมาก ก็เลยเปลี่ยนเกียร์เป็นธรรมดาซะเลย จะได้ไม่ต้องกลัวสีถลอกทีหลัง
    ค่าเสียหายดังนี้
    1. เกียร์ธรรมดา เทิร์นไดสตาร์ท 5000
    2. ขาครัช ขาเบรค ปั๊มครัช แท่นเกียร์ กระบองเกียร์ 3500
    3. น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค ค่ากระทิงแดง 500
    4. ค่าเรียกช่างมาวายสายไฟ 500
    5. ค่าแรงเปลี่ยนเกียร์แล้วแต่จะให้ ก็เอาไป 500 เพราะทำสีที่อู่ของเอ็งนี่หว่า

ไปซื้อเกียร์ดันไปเจอกรอบป้ายทะเบียนญี่ปุ่นเห็นแปลกดี โดนมาอันละ 100 เอง

8. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ดีคับ เป็นแนวทางสำหรับที่อยากแปลงหน้าได้ดีมาก ๆ เลยคับ

9. The TUM EH9

89
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะครับ

10. The TUM EH9

89
    1
    0
    อัพเดต อีกแล้ว

กันชนมาถึงแล้วครับ เราก็จะได้ระบายสีกันเสียที

11. The TUM EH9

89
    1
    0
    อัพเดต ตอนบ่ายครับ

ผมทำสีเอาถูกเข้าว่า ไม่พ่นสีภายใน ไม่รื้อภายใน ไม่พ่นห้องเครื่อง เอาแค่ที่ตาเห็น ห้องอบห้องพ่นก็ไม่มี
    ตกลงราคาที่ 1
    5000 - 20000 มากกว่านี้ไม่จ่าย ก็เลยต้องปิดหนังสือพิมพ์มากหน่อย

แต่ก็อย่างว่าครับ ตามงบประมาณในกระเป๋า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2012
  12. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    พ่นสีเสร็จ ผึ่งให้แห้ง
    ท่าทางลมจะเย็นๆๆดีครับ
    :D

13. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
  14. The TUM EH9

89
    1
    0
    update

ใกล้จะเสร็จแล้ว รอขัดสีอีกครั้ง ชิ้นส่วนทุกชิ้น ผมประกอบเองกับมือ กลัวช่างมันหมกงานน่ะ
    แต่ก็ดันไม่วายลืมพ่นสีลิ้นหน้า ระหว่างรอเสร็จ ก็เลยส่งล้อไปทำสีใหม่ โดยเอาสีเดิม โดนไป 2500 รอหนึ่งอาทิตย์เสร็จ
    ตอนแรกเข้าใจว่ายางรองใต้ฝากระโปรงใช้กับตัว 96 ได้ แต่ไม่ได้ เบิกใหม่ 1690 ไม่เอา เดี๋ยวหาตามเชียงกงที่หลังดีกว่า เริ่มจะบานปลายแล้วครับ

15. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    หล่อเลยครับ
    ขอบคุณที่ช่วยลงรายละเอียดครับ
    ไว้ศึกษาเป็นข้อมูลได้เลย

16. much

much New Member Member

239
    1
    0
    สีเหลืองสวยเลย

17. The TUM EH9

89
    1
    0
    ตอนนี้ไม่มีอะไรคืบหน้าครับ เพราะรอล้อรถที่ไปทำสีอยู่

18. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    สวยคับสวย

19. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รอชม แบบสมบูณ์ครับบบบ

20. wave za

wave za New Member Member

30
    0
    0
    ใช้สีเบอไรคับ อยากทำงามๆๆแบบนี้มั่งจังเหลือง ไทร์ อาร์ป่ะคับ

21. The TUM EH9

89
    1
    0
    ใช่ครับ แต่เอากระจังหน้า EK9 ไปเทียบสีมาน่ะครับ อาจจะไม่เหมือนอย่างอู่ทำสีเทพซะทีเดียวมั้ง แต่ผมก็มั่นใจนะว่าเหมือนมาก
    ที่สำคัญ ค่าทำทั้งคัน ไม่เกิน 20000 มันน่าสนใจที่ตรงนี้แหละ

22. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    อู่แถวไหนอ่ะครับพี่

23. The TUM EH9

89
    1
    0
    คือเรื่องทำสี มันเกิดจากอู่เพื่อนผมรับซ่อมรถทั่ว ๆ ไป ไม่ได้รับทำสีหรอก แค่มีอุปกรณ์พวกปั๊มลม กาพ่นสี อยู่แล้ว
    แต่จะมีคนอยู่ชุดหนึ่ง ประมาณ 3 คน เป็นช่างเคาะ ตัดผุ พ่นสี ไม่ได้อยู่ประจำที่ใดที่หนึ่ง มีงานก็เรียกมา มีแค่ฝีมือ แต่ไม่มีอุปกรณ์
    เช้าก็ขี่รถมาทำ เย็นก็กลับ เหมากันเป็นงาน ๆ ไป จะมีอู่เรียกทำ มันก็จะเวียนไปเรื่อย ๆ งานอาจจะช้าบ้าง แต่ราคามันถูก
    ฝีมือก็ใช้ได้ ไม่งั้นมันไม่หากินไปทั่วหรอกครับ รถผมเหลือแค่ขัดสีก็เสร็จ แต่มันไปรับงานที่ไหนก็ไม่รู้ ยังไม่มาทำเลย
    มันบอกว่า เอาล้อมาเมื่อไหร่ก็ขัดเสร็จวันนั้น ดูมันพูด แต่ก็อย่างว่าครับ ราคาถูก
    ส่วนมากตามต่างจังหวัด ช่างแบบนี้มีเยอะครับ เหมือนพวกมือปืนรับจ้างไงครับ

24. The TUM EH9

89
    1
    0
    ความคืบหน้า

วันนี้ช่างมาขัดสีแล้ว วันนี้เสร็จแน่

25. รบกวนถามหน่อยครัับ

สนใจ coupe กำดูๆอยู่ แต่ไม่ทราบว่าหน้า LEV กับไม่ LEV ต่างกันยังไงครับ
    เห็นแค่ไฟหน้า ไฟท้ายแล้วก็ฝาเครื่องที่ดูต่าง ที่เหลือไม่ทราบเลย ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับผม

26. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ฝากระโปรง แก้ม ลิ้นหน้า ลิ้นหลัง กระจัง ต่างกันหมด ><"

27. The TUM EH9

89
    1
    0

28. MaShiMoRo999

MaShiMoRo999 New Member Member

47
    0
    0
    หล่อ ๆ ครับ

29. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0

30. The TUM EH9

89
    1
    0
    อัพเดตต่อ ไม่เสร็จซักกะที

ได้ล้อมาแล้ว ดูเอานะครับว่าทำสีมาเหมือนหรือเปล่า วิจารณ์ตามสบาย ค่าทำสี 2500

ชี้แจง ที่ผมมาลง ผมไม่ได้อวดนะว่ามีเงินทำรถเท่าไหร่ แต่ผมต้องการให้คนที่สนใจจะทำมีราคากลางไว้เปรียบเทียบ เพราะผมหาของเองมันค่อนข้างจะถูก เพราะผมเชื่อว่าคนบางคนทุนอาจจะไม่มากนัก นี่ก็เป็นแนวราคาให้เฉย ๆ นะครับ เอาไว้เปรียบเทียบราคาเอา นะจ๊ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้